Tập Lái
6/9/18
10
18
3
41
Tình hình là em mới mua V2 lần đầu. Em cũng thao khảo diễn đàn và nghiên cứu kỹ nên đặt cọc xe Mitsubishi Xpander hồi đầu tháng 8. Đại lý dự kiến tháng 11 giao xe. Em mua xe chạy gia đình, đi làm và khi có thời gian thì chạy dịch vụ nên e chọn Mitsubishi Xpander MT phù hợp với e.
Vấn đề ở đây là:
- Hôm qua đại lý gọi nói với em đầu tuần sau ra đại lý ký hợp đồng mà e chưa nhìn thấy xe bên ngoài bao giờ.
- E nói với sale là phải cho a nhìn thấy xe 1 lần thực tế rồi mới ký dc, sale trả lời là phải ký hợp đồng trước để không kịp. Nếu không ký thì hủy cọc trả lại t và những người khác đặt cọc sẽ dồn lên.
- E nói với vợ thì vợ e nói là thấy xe bên ngoài hãy ký hợp đồng.
E đang rất băn khoăn và kính mong các bậc tiền bối có kinh nghiệm dành chút thời gian quý báu chỉ giáo e cách giải quyết như thế nào hợp lý? (Thời gian ký hợp đồng trước thời gian xe trưng bày 1 tuần)
Xin chân thành cảm ơn!

Ký hợp đồng mua xe Mitsubishi Xpander

#Tưvấn #Mitsubishi #Mitsubishixpander #Mitsubishixpandermt

Last edited by a moderator:
Hạng D
11/11/16
1.170
1.017
143
46
Theo em thì bác nên nghe lời vợ ah,vợ bác nói rất chí lí
Sale giờ đang làm eo, không gấp thì từ từ đi bác ah
Người ta có nói mua xe như cưới vợ 2 vậy đó, hồi bác cưới vợ cả thì liệu bác có lấy cô ấy nếu chỉ nhìn qua hình không? :) đơn giản vậy thôi, hihi chúc bác...

Hạng D
9/6/16
1.876
2.071
113
35
Tình hình là e mới mua V2 lần đầu. E cũng thao khảo diễn đàn và nghiên cứu kỹ nên đặt cọc xe Xpander hồi đầu tháng 8. Đại lý dự kiến tháng 11 giao xe. E mua xe chạy gia đình, đi làm và khi có thời gian thì chạy dịch vụ nên e chọn Xpander MT phù hợp với e.
Vấn đề ở đây là: - Hôm qua đại lý gọi nói với em đầu tuần sau ra đại lý ký hợp đồng mà e chưa nhìn thấy xe bên ngoài bao giờ.
- E nói với sale là phải cho a nhìn thấy xe 1 lần thực tế rồi mới ký dc, sale trả lời là phải ký hợp đồng trước để không kịp. Nếu không ký thì hủy cọc trả lại t và những người khác đặt cọc sẽ dồn lên.
- E nói với vợ thì vợ e nói là thấy xe bên ngoài hãy ký hợp đồng.
E đang rất băn khoăn và kính mong các bậc tiền bối có kinh nghiệm dành chút thời gian quý báu chỉ giáo e cách giải quyết như thế nào hợp lý? ( Thời gian ký hợp đồng trước thời gian xe trưng bày 1 tuần)
Xin chân thành cảm ơn!
Bác có cần xe gấp không? Nếu cần gấp thì có 2 lựa chọn: 1 là xách tiền đi mua xe khác có sẵn giao ngay, 2 là kí hợp đồng mà chưa thấy con xe vì nếu bác không kí thì nếu có người khác kí thì danh sách chờ sẽ tăng lên, bác sẽ đợi lâu hơn. Nếu bác không cần xe gấp đợi được thì cứ đợi thôi.

Hạng D
21/6/12
4.511
3.079
113
Làm gì có chuyện mà ko cọc thì không có xe mua. Vấn để là trước hay sau thôi. Hãng xe nó làm cả đống xe để bán chứ ko phải bán 1-2 tháng đâu bác. E ghét kiểu mà cọc quá. Riêng e thấy xe chạy thử đàng hoàn coi ngó các kiểu mới xuống tiền.

Hạng B2
6/4/11
249
190
43
Cứ từ từ xem con xe kỹ càng các cái rồi mới ký bác ơi, 2 vc lên coi, rờ mó các kiểu xem có ưng cái bụng không đã, không ưng lắm về lại ít vui.

Hạng D
24/8/14
4.219
10.344
113
Bác có thấy ai bỏ nửa tỷ ra mua bất cứ sản phẩm gì mà họ chưa từng sờ hay thấy nó trực tiếp chưa.
Mình chỉ thấy 2 loại người như dậy: là đại gia quá dư tiền, còn lại là tiền thuế của dân. Bác mà k thuộc 2 loại đó thì thế nào cũng hối hận.

Hạng B2
15/6/18
114
73
28
36
Bác có thấy ai bỏ nửa tỷ ra mua bất cứ sản phẩm gì mà họ chưa từng sờ hay thấy nó trực tiếp chưa.
Mình chỉ thấy 2 loại người như dậy: là đại gia quá dư tiền, còn lại là tiền thuế của dân. Bác mà k thuộc 2 loại đó thì thế nào cũng hối hận.
Em thích cách nói của Bác,tặng Bác một like :D

Xem xe,lái thử mới cọc hoặc mua luôn.Đúng quy trình mà làm các Bác nhỉ.

• Like
Reactions: P.Huayra
Hạng B2
17/8/18
173
235
43
HCM
bác bình tĩnh , ngồi nhâm nhi li trà cho tĩnh tâm, rồi cứ thong thả tha showroom nói đặt cọc 5 triệu. Không cho đặt cọc 5 triệu thì thôi xin phép cầm tiền về và khi nào có xe thì lên xem . Đến lúc đó nhiều khi bác có sự lựa chọn phiên bản AT cũng không chừng. Bình tĩnh bác, đừng để sale nắm cái chuôi.