Hạng C
1/12/07
719
52
28
Đà Nẵng
"Các chi hội không có đề cử HT/HP cho năm 2016 như : AudiFC( AUDI), GMFC ( GM CHEVROLET), SFC (HYUNDAI), MazdaFC (MAZDA), TFC (TOYOTA) và XNL sẽ tạm khóa box chi hội sau ngày 2/4/2016"
Đây là thông tin từ ban ĐH DD OS.
Chỉ thông tin như vậy mà các Bác giơ tay biểu quyết giữ lại hay tồn tại hay ko em thấy quá lạc đề. 2 hôm nay vào vẫn thấy có Bác giơ tay xin giữ lại là vì abcd.......hay ta phải duy trì tồn tại do xyz.....
Nhà bỏ trống ko có ai chăm, ai đi qua thấy đèn còn sáng thì nghĩ à, ok rồi vẫn có người ở đó, ghé vào hỏi 5-3 câu, ngó ngó xong rồi đi, trước khi đi còn để lại tin nhắn: mình duy trì thế này nhé, e ủng hộ :)
Sao ko vào nhà, dọn dẹp quét dọn bưng bàn ghế kê lại, ai vào mời ngồi lai với nhau để nói ra câu chuyện chính bên trên, cứ ngồi đó chờ ai đó đến ngó nghiên 1 chút rồi cũng để lại lời nhắn: à, e ủng hộ, duy trì nhé, có gì hú em.:)
Trong hoàn cảnh gấp rút thế này nên có những hành động đúng, vào trọng tâm và nhanh, cứ dắt đi lòng vòng ngoại ô còn trung tâm chẳng đi vào thì khi nào mới xong chuyện.

Hạng F
18/5/10
5.627
1.140
113
Bình Dương
Bác nói chí phải, nói trúng ngay tim đen Mợ Cọp, ước gì em có thể like cho bác 1000 cái, thôi thì em nhờ gió gởi đến bác 1000 nụ hôn gió yên tâm em quánh răng roài) :3dhungio::3dhungio::3dhungio::3dhungio:
Sau cái cmt này, cho em uốn lưỡi rồi sẽ tự tình với nơi mà em giữ chùa suốt 1 thời gian dài, 1 chổi, 1 nùi lau tung hoành khắp xóm, vang danh bà 8 khắp ô ết :3dnhacnon:

Hạng F
10/11/07
5.231
404
83
@ Hatrangphat
đến đây là bác thấy rõ rồi nhé!
Cái xóm của nhiều người, của tất cả các mem XNL, nay đã thành cái xóm của một (hay một vài) trong thời gian dài...
4r của một (hay một vài) thì nó đương nhiên phải vắng vẻ, quạnh hiu và... bụi bặm rác rến
và nó sẽ phải bị đóng cửa, xóa sổ- lẽ tất nhiên!
mt hy vọng Hatrangphat là một thành viên rất lâu dài của XNL có thể thấy và so sánh được những cái được và cái mất của các thành viên XNL, và cũng thấy rất rõ là, về bản chất, XNL hiện nay cần làm cái gì và không nên làm cái gì cho xóm ta, cho tất cả bà con anh em...
đúng là có lạc đề đấy bác ạ, nhưng coi chừng người lạc đề chỉ là số ít ai đó có lý do riêng thôi,
chứ cả xóm đều rất rõ BĐH OS muốn gì và cần chúng ta làm gì, cũng như chính chúng ta cần gì!
(nói cả xóm là mt kể cả những người không muốn lên tiếng nữa đó bác :( !)
PS.
mình chỉ nói lại rõ ý vậy thôi, cũng không muốn tranh luận vì đó k phải là cái các bác trong xóm cần lúc này. lúc này xóm nhiều chuyện buồn quá và thời gian vừa qua đã có quá đủ câu trả lời cho các điều trước đây tranh luận rồi!... cảm ơn bác đã trở về và góp phần chung tay với bà con lúc khó khăn, chúc bác vui vẻ :)

Chỉnh sửa cuối:
Hạng F
17/8/09
7.876
343
83
Sài Gòn <---> Hà Nội
EM lai bác hatrangphat, giờ đất thì chúng ta có, nhà cũ vẫn còn đấy, nhưng ko ai chăm sóc, ko ai quét dọn lau chùi, chi bằng ta khóa lại giữ đó làm nhà thờ TỔ, giữ chi khi thi thoảng chỉ có ve chai, vé số ghé qua coi có "bán" " kiếm " được cái j ko rồi lại quay ra. Như vậy là xây dựng, giữ gìn và chăm sóc ngôi nhà chung sao? Điều đó ko fair cho các bác các mợ đang rất rất tâm huyết giữ gìn truyền thống của xóm nhưng lại chẳng được ai ủng hộ mà thi thoảng còn bị là người phá đám, lôi kéo, chia rẽ xóm.
Các bác các mợ thử nghĩ coi, 1 năm vừa dồi bác Toy giữ chức HT lâm thời, có các bác các mợ chống lưng tổ chức các chương trình truyền thống, nhưng thử hỏi có bao nhiêu các bác miệng nói tâm huyết, xây dựng giữ gìn có mặt. Hay chỉ khi có chiện thì lạng qua lạng lại ném trứng thối chơi chơi.

Hạng F
1/5/09
6.754
1.126
113
Polts Vietnam - Tp HCM
EM lai bác hatrangphat, giờ đất thì chúng ta có, nhà cũ vẫn còn đấy, nhưng ko ai chăm sóc, ko ai quét dọn lau chùi, chi bằng ta khóa lại giữ đó làm nhà thờ TỔ, giữ chi khi thi thoảng chỉ có ve chai, vé số ghé qua coi có "bán" " kiếm " được cái j ko rồi lại quay ra. Như vậy là xây dựng, giữ gìn và chăm sóc ngôi nhà chung sao? Điều đó ko fair cho các bác các mợ đang rất rất tâm huyết giữ gìn truyền thống của xóm nhưng lại chẳng được ai ủng hộ mà thi thoảng còn bị là người phá đám, lôi kéo, chia rẽ xóm.
Các bác các mợ thử nghĩ coi, 1 năm vừa dồi bác Toy giữ chức HT lâm thời, có các bác các mợ chống lưng tổ chức các chương trình truyền thống, nhưng thử hỏi có bao nhiêu các bác miệng nói tâm huyết, xây dựng giữ gìn có mặt. Hay chỉ khi có chiện thì lạng qua lạng lại ném trứng thối chơi chơi.
Lúc này sửu nhi ảnh lớn rùi ăn nói chững chạc ghê.
Chuẩn và đã bấm like hí hí

• Like
Reactions: thienphu_74