Hỏi/Đáp Kỹ Thuật Lacetti CDX 2009 bị dính đèn pha

Tập Lái
27/10/18
5
0
1
34
Bẩm các bác em đi con Lacetti CDX 2009 được một thời gian thì bị dính lỗi đèn pha luôn luôn sáng.

Lacetti CDX 2009 bị dính đèn pha

Bác nào có kinh nghiệm giúp em phát hoặc có sơ đồ điện của hộp cầu chì cho em xin với ah !

Trân trọng cảm ơn nhiều.

Last edited by a moderator:
Hạng D
26/10/13
1.559
429
83
37
hiện tượng này là do bị hư hộp cầu chì là cho đèn pha bị dính, bọn em đã gặp trường hợp này nhiều rồi, bác mang tới các gara gần nhà nhờ họ tháo hộp cầu chì ra vệ sinh lại, nều ko hết thì phải thay hộp cầu chì.

Tập Lái
27/10/18
5
0
1
34
hiện tượng này là do bị hư hộp cầu chì là cho đèn pha bị dính, bọn em đã gặp trường hợp này nhiều rồi, bác mang tới các gara gần nhà nhờ họ tháo hộp cầu chì ra vệ sinh lại, nều ko hết thì phải thay hộp cầu chì.

Đã sửa xong rồi, cảm ơn các bác nhé, không cần thay hộp mà vẫn nguyên zin

Tập Lái
21/10/15
21
5
3
Đã sửa xong rồi, cảm ơn các bác nhé, không cần thay hộp mà vẫn nguyên zin
Bác sửa như thế nào mà vẫn giữ nguyên zin vậy ạ. Em cũng đang gặp trường hợp này. Bác có thể hướng dẫn em với ạ.

Hạng B2
22/1/13
105
3
18
48
TP Vũng Tàu
Chào Anh Em, tình hình đang nghiên cứu V2 Lacetti 2009 hoac 2010 CDX nhìn ngoài đường thấy xe đẹp nhưng không biết như thế nào, AE nào rành cho em vài thông tin nhé, " tầm giá bao nhiêu là phù hợp? xe có hay hư hỏng vặt không? xe có ăn xăng không?..." Xe CDX và EX là gì? có phải xe nhập và xe lắp ráp không?
Chân Thành Cám Ơn !

Hạng D
26/10/13
1.559
429
83
37
Chào Anh Em, tình hình đang nghiên cứu V2 Lacetti 2009 hoac 2010 CDX nhìn ngoài đường thấy xe đẹp nhưng không biết như thế nào, AE nào rành cho em vài thông tin nhé, " tầm giá bao nhiêu là phù hợp? xe có hay hư hỏng vặt không? xe có ăn xăng không?..." Xe CDX và EX là gì? có phải xe nhập và xe lắp ráp không?
Chân Thành Cám Ơn !
Chào anh. lacetti cdx là dòng xe nhập khẩu nguyên chiếc từ hàn quốc, còn dòng lacetti ex là xe lắp ráp tại việt nam, dòng cdx là xe số tự động, còn ex là xe số sàn hai dòng này sử đụng hai loại động cơ khác nhau cdx động cơ 1.6 và 1.8 ecotec còn ex là động cơ etec