Bảo Dưỡng Xe lacetti có tiếng hú lớn

Hạng B1
20/4/15
61
11
8
44
Xin chào các huynh.
Nhờ các Huynh bắt giúp e bệnh này với ạ, xe em lac liendoanh 2009 do thỉnh thoảng cuối tuần mới nổ máy(ít đi) nhưng không biết sao vừa rồi nổ máy nóng khoảng 15 phút là nghe tiếng hú rất lớn, mở capo là hú điếc cả tai(phát ra từ chổ khu vực bơm,dây đaicam mới khởi động không hú).Em nghĩ nếu bị sò bạc đạn hay mòn cái gì nó củng phải có triệu chứng rồi từ từ nó mới HÚ lớn chứ, đằng này nó HÚ Lớn luôn, tay lái vẫn ổn không nặng, nói chung chạy bình thường ạ,e củng đoán bơm/tăng đai cam nó sò bạc đạn............nhưng.. kêu to quá.!!?
MOng các sư huynh chỉ giáo giúp, E xin cảm ơn ạ.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B1
20/4/15
61
11
8
44
Coi cái mô tơ quạt dàn nóng coi có phải nó không bác .Không thì đóng ngắt máy lạnh coi nó có thay đổi hay không .
Cảm ơn sư huynh Phong nhé! e đã kiểm tra lại quạt và điều hòa như a bẩu, bật điều hòa thì quạt nó quay nhưng nó hú trước đó rồi a ạ..thanks

Hạng B1
20/4/15
61
11
8
44
Đã xong, OK cảm các huynh
chả biết tại hệ thống nước làm mát nó như nào nhưng lần này mở capo thấy ống cao su từ van hằng nhiệt ra két nước bị hút(kiểu hút chân không) dẹt ống lại , em thử mở nắp bình phụ thì nó tròn ra lại
em mở lun nắp bình dầu thủy lực để xem còn ra gì gì nữa không
Khởi động lại thấy không hú... giờ đi vài chục km rồi vẫn ..ổn .Quái lạ!
Tiện đây nếu các bác nào gặp trường hợp như e thì "quậy thử" như này xem trước nhé