Hạng D
20/6/08
1.921
408
83
43
sjw
Chi Hội Phó FFC
4/8/10
2.802
604
113
@Mig: Không biết tại sao mình thích cái baga đơn giản vậy nè

Hạng D
20/6/08
1.921
408
83
43
Cái baga này em thấy cũng đẹp nhưng em không thích kiểu bắt lên hai cái rãnh thóat nước mưa này vì rất yếu. Xe nhà em chủ trước đã làm khung gia cố bên trong để bắt trực tiếp lên nóc xe rồi. Mỗi tội chỉ có 2 cái tay nắm đơn giản nên sẽ phải xếp đồ lên nóc. Em muốn thử làm loại có sàn để xếp đồ lên xem thế nào.

Hạng B2
5/5/10
107
0
0
43
Vậy là CN này anh em mình gặp nhau ở Hội quán xe cổ Q.9 hay ở Quận 2 vậy bác mig và các bác ơi? Xe em chắc là thứ 7 lấy ở gara về được rồi, sửa mỗi vụ phanh mà phải đi hai chỗ đều đểu chém hết 6 triệu đau quá, rút kinh nghiệm lần sau muốn sửa chữa gì hỏi ý kiến của các bác trước.

Hạng D
20/6/08
1.921
408
83
43
Re:Lada Niva - Russian Range Rover (Phần 3)

ha_minh nói:
Vậy là CN này anh em mình gặp nhau ở Hội quán xe cổ Q.9 hay ở Quận 2 vậy bác mig và các bác ơi? Xe em chắc là thứ 7 lấy ở gara về được rồi, sửa mỗi vụ phanh mà phải đi hai chỗ đều đểu chém hết 6 triệu đau quá, rút kinh nghiệm lần sau muốn sửa chữa gì hỏi ý kiến của các bác trước.
Anh em cứ thống nhất thời gian và địa điểm đi ạ. Mình chọn chỗ nào tiện nhất cho mọi người đi lại và gần đó có chỗ đất trống nào để quậy chút cho vui.

Hay là lại đến khu nhà em nhỉ, dốc cao, hố sâu hay bãi lầy đều có hết mà quán cà phê nhiều vô biên với giá hạt dẻ.

Hạng B2
5/5/10
107
0
0
43

Em có ý này các bác xem có được ko nhé, hay là CN này anh em mình làm một tua đi Đồng Nai Vừa ộp rốt vừa câu cá lên nhậu<đi và về 100km»
*7h30_8hsáng gặp nhau tại suối tiên và xuất phat´.
*9h đến nơi câu cá và ộp rốt[bác nào có cần câu nhớ mang theo], nếu ko câu được thì mình mua cá, cá ở đây rất ngon vì là cá ở hồ tự nhiên chỉ ăn rong rêu, lần nào xuống đây em cũng mua cá này ăn ngh iền luôn rồi, chỗ này có rất nhiều địa điểm ộp rốt đẹp và thơ mông̣, lý tưỏng cho cả các bác nào yêu nghệ thuật nhiếp ảnh và cả bác mạnh tiến sĩ về môi trường, em sẽ dẫn các bác tham quan vài khu vườn bảo tồn thiên nhiên[cụ thể là một loài động vật biết bay rất qúy hiếm tại VN].
*11h30 quay trở về nhà lá của em tại đây nấu nướng và ăn uống, nhậu nhẹt[uống nhớ chừa đường về]
*Ăn uống thăm thú đến 3h xuất phát về SG.
*4h30_5h về đến SG cất xe, tắm rửa chở vợ con đi siêu thị kết thúc một ngaỳ tuyệt vời với anh em hội Niva.

Hạng D
20/6/08
1.921
408
83
43

ha_minh nói:
Em có ý này các bác xem có được ko nhé, hay là CN này anh em mình làm một tua đi Đồng Nai Vừa ộp rốt vừa câu cá lên nhậu<đi và về 100km»
Tua này hấp dẫn quá anh ơi. Nhưng em sợ gấp quá thế này thì anh em không thu xếp lịch kịp. Hay mình cứ đi cà phê tuần này để bàn kế hoạch cho tua này vào tuần sau anh nhỉ. Các bác khác cho ý kiến đi ạ.

Hạng B2
10/5/11
170
0
18

mig19farmer nói:
ha_minh nói:
Tua này hấp dẫn quá anh ơi. Nhưng em sợ gấp quá thế này thì anh em không thu xếp lịch kịp. Hay mình cứ đi cà phê tuần này để bàn kế hoạch cho tua này vào tuần sau anh nhỉ. Các bác khác cho ý kiến đi ạ.

CÓ BÁC NÀO DƯ CÁI BÁNH SƠ CUA CHO EM MƯỢN, HAY CHIA LẠI CHO EM :cool:

Hạng B2
15/8/10
376
4
0

Bác Mig,
Bác xem thử ba-ga này được không ạ? em tính gỡ ra cho bác Ha_minh mà chưa thấy bác ha-minh hồi âm.
Lada Niva - Russian Range Rover (Phần 3)

Bác mig cho em cái bản đồ đi đến đó đi, em cố gắng thu xếp em đi luôn

Hạng B2
5/5/10
107
0
0
43

Vậy nếu Bác Bao.nguyen không dùng thì để lại cho mình cái baga cuả bác nhé, chủ nhật 8h bác cứ ra cổng suối tiên rồi anh em cùng đi cho vui.