Hạng D
6/5/09
1.461
12
36
Thưa các lady yêu mến,
tiếp nối thành công lần trước Hana và các lady member lại dự định chuyến off không quá gần cũng không quá xa vào thời gian sắp tới.Dự tính hiện nay là Vườn soài ở Đồng Nai nhưng cũng đang có nhiếu ý kiến tranh luận do tình trạng tắc nghẽn giao thông trên đường đi Biên hòa… Chúng ta đi chơi đang hừng hực khí thế lại bị kẹt trong dòng tắc đường chen chúc thì cũng…rất là chán. Mà cảm giác được lái xe thoát khỏi không khí thành phố chật chội tiến về 1 nơi đâu đó cũng sẽ làm mọi người cảm thấy thoãi mái hơn .Hứa hẹn 1 không khí rất…hồ hởi…
Hana không thể kì vọng là nhiều lady sẽ ủng hộ hết cho kế hoạch đi chơi lần này của nhóm Lady driving car, nhưng cũng mong muốn các lady (dù không tham gia được) hổ trợ đóng góp ý kiến, xem xét,phân tích kĩ những điểm mạnh, điểm yếu, nguy cơ, hiểm họa của từng điễm có thễ đi đến để góp ý chuyến đi off này thành công.
Trước hết là tinh thần đi chơi vui vẻ của tất cả các members.Rất mong các lady cho ý kiến nhé.Thời gian và địa điễm
Chân thành cảm ơn các lady!
Chúc cả nhà một ngày phơi phới!

@Các gentleman cũng được welcome đóng góp ý kiến ạ.

Hạng D
6/5/09
1.461
12
36
sambo nói:
hana "Sung" quá nhỉ!
he he

Ha ha ha Sambo góp ý về điểm đến cho bọn em với nhé...Sambo 2 tham gia luôn cho vui nhé.:)

PhD confirmed
Hạng F
14/9/09
9.794
1.085
113
54
Nếu các Lady chọn Vườn Xoài, thì nên đi ngày CN mà không trùng ngày nghỉ Lễ (hiếm khi kẹt xe ngày này) và về tầm 16h là OK.

Từ QL51 vào VX khoảng 5.5 km thôi, đường nhựa mới láng tưng, nhưng chỉ cho chạy 40 cây chuối/h (khu này dân cư 2 bên đường ngày càng đông).

Nên chuẩn bị lương thực sẵn mang theo là chuẩn nhất.

Tập trung ăn sáng chổ Kiều Giang trên XLHN (gần UBND Q9), đoạn giữa Ngã 4 Bình Thái và Ngã Tư Thủđức, sân đậu đủ chổ cho cả hội TFC luôn.

PhD confirmed
Hạng F
14/9/09
9.794
1.085
113
54
Xa hơn tí nữa thì Đập Sông Mây: QL1 >> Ngã ba Trị An, quẹo trái 5 km.

Cảnh đẹp, thích hợp câu cá, cắm trại ... các món tôm, cá...

Jennyho ra đây ráng chờ đến chiều khi mặt trời xuống trên hồ, chụp hình đẹp lắm (bạn mình chụp cho xem rồi, hihihi)...

Hạng D
6/5/09
1.461
12
36
Các bác ơi Thác Giang điền thì sao ạ?MFC vừa off ở Giang điền nghe nói cũng rât ok.Quăng gạch đi nhé.

PhD confirmed
Hạng F
14/9/09
9.794
1.085
113
54
Giang Điền giờ bị can thiệp thô bạo quá, thấy gì cũng giả giả làm sao ý ...
Mình biết chổ này lúc nó còn hoang sơ..., bọn HS cấp 3 trốn học ra đó tắm tiên, hehehe...

Mùa mưa này thì nước nhiều, nhưng đục ngầu ... mùa nắng nước ít nhưng trong veo ... Xem ở đây nhé: [link]http://www.giangdien.com.vn/contain.php?page=in[/link]

Thác Đá Hàn thì lâu rồi không biết sao, chứ con suối dài loằng ngoằn đã lắm ... Thác Đá Hàn thì phải theo đường vào thác Trị An, hỏi dân người ta chỉ cho đi đường tắt xuyên vườn điều, hic ... 2b mà còn phải offroad đó ... Thử hỏi anh Gút (google) xem sao nhỉ (http://www.saigoncdclub.c...showthread.php?t=3011)

Last edited by a moderator:
Hạng D
17/3/09
1.086
59
48
53
HCM
Các bác dượt tay lái thì kẹt xe xíu càng hay cứ sao. Em thấy vụ này bóng bàn lâu rùi mà. Hy vọng các bác đi sớm cho em ít thông tin để em tổ chức offline cho Công ty em.

Hạng D
6/5/09
1.461
12
36
Dạ bóng bàn lâu là để chọn thời điểm đi và địa điểm thích hợp cho các lady nhà ta dể đi ạ.Đợt 2 thì vừa mới suy nghỉ ra tối qua thôi.Cho mọi người suy nghỉ tí rối quyết định luôn …