Hạng D
5/4/07
1.214
0
36
Hôm nay trên đường Pháp Vân- Cầu giẽ.Xe tôi SFE vợ cả đang đi ở làn đường bên phải hướng Hà nội - Phủ lý (không phải làn trong cùng dành cho xe thô sơ) vận tốc khoảng 40km/h.Mấy chú xxx ở trạm cầu giẽ ra tín hiệu dừng xe kiểm tra bằng lái của vợ cả.Giấy tờ xe đều đầy đủ cả.Các chú ấy lập biên bản ghi vi phạm đi sai làn đường(mặc dù làn đường phân cách bằng vạch đứt.Không có biển báo phân làn trên đường).Và giữ bằng lái 5 ngày.Vậy các bác bình luận việc này thế nào,như vậy có đúng luật không? E nghĩ là các chú ấy nghĩ là vợ cả em không có bằng nên định làm tí nhưng em cương quyết không cho đồng nào, vì không có tín hiệu nào phân luồng cho từng loại xe của đoạn đó cả. Đoạn này là ngay chỗ giao nhau giữa đường 1A và 1B chỗ sắp đến cầu giẽ.
Em cương quyết nói không với tiêu cực .

Hạng C
15/10/03
514
3
18
Thái Nguyên
RE: Lại chuyện xxx với SFE các bác cho ý kiến!

Nếu bác chắc về đoạn đó là như vậy thì nên thảo một cái đơn như bác TIN TIN đã làm. Chúc bác chiến thắng!

Hạng F
10/3/07
9.466
34
48
somewhere I belong

ờ e nói thật, bác chưa nghe các cụ hát "con ơi nhơ lấy câu này, cướp đêm là giặc cướp ngày là... CÁ" à???

Hạng C
22/5/07
683
2
0

xong rồi thì kiện tụng gì nữa hở bác??? Bác có cãi ngay lúc đấy thì cãi or không cãi thì làm tiêu cực thôi, chứ các chú ấy đã lên biên bản thì 99% là không sai rồi or có sai thì đã sửa trong biên bản rồi. Chia buồn với bác, coi như một kinh nghiệm vậy. Em đi đuờng Pháp Vân toàn 100 trở lên nên chả thấy các chú hỏi gì cả.

Em cũng chia buồn cùng bác và rất hoang nghên việt
bác đã dũng cãm khong tiếp tay cho những hành động
xấu ( chi tiền) tổn hại đến hình ảnh đất nước . Em ngưỡng
mộ bác nhưng em khong dám làm theo .

VIP
22/5/05
1.145
2
38
Hà Nội.

Đường 5 bây giờ cũng tương tự bác ạ, ngày này cũng chặn. Ba làn, sát con lươn là xe con+xe du lịch; giữa là xe tải+xe khách; vạch đứt; xe máy chạy búa xua. Nếu lấn làn mà không xi nhan, không vượt/nhường xe khác là bị tuýt. Rất nhiều người dính, đặc biệt là xe tải và xe khách.

Hạng D
5/4/07
1.214
0
36

Em không hiểu pháp luật bảo vệ ai nữa ??? Oh My god!???!!!!

Hạng D
5/4/07
1.214
0
36

Các bác bảo em phải làm sao đây ???? ức quá ức quá!:mad::mad::mad:

Hạng D
5/4/07
1.214
0
36

Trích đoạn: tuan1368

xong rồi thì kiện tụng gì nữa hở bác??? Bác có cãi ngay lúc đấy thì cãi or không cãi thì làm tiêu cực thôi, chứ các chú ấy đã lên biên bản thì 99% là không sai rồi or có sai thì đã sửa trong biên bản rồi. Chia buồn với bác, coi như một kinh nghiệm vậy. Em đi đuờng Pháp Vân toàn 100 trở lên nên chả thấy các chú hỏi gì cả.

Em có xuống hỏi " Anh ơi em sai chỗ nào?" Chú xxx bảo " Tôi không nói chuyện với anh, tôi nói với lái xe !"
Mà vợ cả em thì lần đầu tiên bị xxx gọi run như chó ngã xuống ao nó bảo ký là ký. Lúc em bảo vợ cả không ký thì đã ký rồi, chú xxx đã xé bb đưa cho vợ em 1 bản rồi!

Hạng C
9/11/06
575
1
18

các bác cho em hỏi là trên đoạn pháp vân này có hạn chế tốc độ tối thiểu đúng không nhỉ??