Hạng B2
4/4/11
346
52.550
93
Thật ra tay nào cũng đánh đàn được cả. Ngón ngắn thì mình xếp thế tay khác, cả đống thế tay, cả đống kiểu chuyển. Học nhạc cụ quan trọng là kiên trì. Guitar thuộc 1 trong những loại nhạc cụ dễ học.

Hạng B2
27/3/13
168
5.747
93
P
Đa số những ngón tay và bàn tay ntn đều thích hợp cho việc học đàn. Ngón gầy dài mãnh, có khuynh hướng nghệ thuật
Em hỏi vì biết bạn chủ thớt trong vòng một tháng sẽ vất đàn vào xó. Hỏi để lượm về. Sẵn bói cho em một quẻ đường tình duyên của bạn này bao giờ thì hết khổ.
OK. Vậy cho el học thổi kèn.
Thích ha. Mà ai sẽ dạy em vậy anh?

Hạng D
3/5/17
1.050
93.573
113
P

Em hỏi vì biết bạn chủ thớt trong vòng một tháng sẽ vất đàn vào xó. Hỏi để lượm về. Sẵn bói cho em một quẻ đường tình duyên của bạn này bao giờ thì hết khổ.

Thích ha. Mà ai sẽ dạy em vậy anh?
Thiên thượng hoả, không hết khổ, nhân gian khổ bởi đa sầu, đa cảm, đa mang:(

Hạng D
14/8/11
4.163
87.896
113
Bàn tay phải của anh để móng dài quá. Nên để vừa chớm phần thịt của ngón tay, để móng dài quá tiếng đánh nó chát, không ấm.
Cảm ơnh anh !!
Đúng chính xác là như vậy đó !!

• Like
Reactions: skyraider
Hạng C
4/1/11
767
1.187
93
Tips cho mấy anh đang luyện chuyển gam, cần tăng khả năng thẩm âm, tự chuyển hợp âm cho từng tông khác nhau:
Các anh vào youtube, gõ: backing track C major (hoặc D major, A minor... tùy tông nào mình cần luyện). Luyện nhiều sẽ tăng khả năng cảm nhận của tai và tự đi hợp âm theo.

Ngoài ra, nếu muốn luyện theo bài hát nào đó, thì thêm tên bài hát vào phía trước để tìm. Ví dụ: Wonderful tonight backing track là nó sẽ ra nhạc nền có kèm hợp âm để các anh quạt luyện theo.