Hạng C
22/8/16
549
1.077
93
40
Mình ít đi nên chỉ khi nào có chuyến đi mình lôi mấy thứ đồ dư dùng ra làm phương tiện đồng hành trong đó có "Cam hành trình" tận dụng từ con...dế SHARP Aquos 603sh 4,7inch bác ui...! Cài ứng dụng Navmii Al Dashcam vào thế là chơi mỗi khi đi đâu đó xa xa... Xong lại gỡ ra làm điện thoại sim số phụ...

View attachment 2317539
Thứ tự từ trái sang phải: Dẫn đường 1_Asus Fonepad 7_chạy ứng dụng GPS Navitel Free, Dẫn đường 2_Note 3 chạy ứng dụng Vietmap "vừng-mè" hoặc Google Map phổ thông, và cái Cam "dế hành trình" SHARP 4,7inch chạy ứng dụng quay hành trình Navmii Al Dashcam.
nhỏ quá, Bác nên mua tivi 4k 55 inch cho rõ, giờ giảm rẻ ah, làm 3 cái như thế Bác nhé.

Hạng B1
18/5/15
98
40
18
tp.hcm
Cuối tháng 7 năm trước em chở gấu bằng honda đi cung này (ảnh), nghỉ 1 ngày 1 đêm ở Di Linh, 2 đêm 1 ngày ở Đà lạt, 1 đêm ở Bàu Trắng. Em ở ngoài Bắc mới vào ban đầu em dự định lên nhà ông Chú trên Di Linh chơi rồi lên Đà Lạt xong về nhưng em cũng máu đi chơi, ngoài Bắc đi chơi mấy chỗ đèo trên Tây Bắc nên nhìn thấy map cung này hay nên là đi luôn ( em máu đi ra Nha Trang nhưng phải về SG nhận việc gấp nên ko chiến được).
  • Mũi né theo em bác cứ bám đường ven biên DT 716 ra biển Cổ Thạch.
  • Tới Cổ Thạc bác lên QL1 về Cà Ná.
  • Về đến Cà Ná bác đi theo đường ven biển Ninh Thuận đến Mũi Đinh rồi đi ra Phan Rang ( cung này đẹp mê ly, tha hồ chụp ảnh, một bên núi 1 bên biển), lưu ý với bác đoạn ven biển này không có hàng quán cũng như nhà dân, đường rất đẹp và vắng.
  • Đến Phan Rang thì thẳng QL27 qua đèo ngoạn mục rồi vào QL20 qua Cầu Đất là tới đích.
  • Cung này em đi như kiểu trải qua 4 mùa trong năm ( Cầu Đất: là mùa đông, hôm em đi gió siêu to và rất lạnh, từ cuối đèo về Phan Rang là nóng như mùa hè, tới Mũi Né thì mát gần như mùa thu vậy).
View attachment 2313675
Cám ơn thông tin cung đường biển đẹp.