Hạng B2
23/9/15
179
1.536
93
48
Như mình đã kể, mv mình khám ở bv Xuyên Á, kết luận tvdd, khám tiếp ở Chợ Rẫy, cũng cùng kết luận. Bs bv CR còn nói: tôi rất ít khi fán mổ, nhưng trường họp này qá nặng, fải mổ. Cậu ev trẻ tuổi chưa có kn rối rít chuẩn bị dẫn mẹ đi mổ.

Nhờ tư vấn của các cnler, và của chị gái đã từng bị tvdd và nay gần khỏi, mình thuyet fục đc cậu ev dẫn mv đi bv YHCT chứ k mổ.
Sau 2 tuần điều trị ở yhct, 2 tuần tiếp theo uông thuốc của bv này bán, thì mv đã vứt gậy đi lại bt và khoe cả xã biết là thằng con rể jới thiệu bv.

Mình nói thêm: mình đã từng 1 lần chăm mẹ ở yhct, và đã từng có bài ca ngợi con người của bv này, rất thương là csvc của bv hơi kém, chật chội và k có công viên.

Hạng B2
23/9/15
179
1.536
93
48
Chúc mừng anh và cụ nhà. Vẫn phải cẩn thận, vì bệnh này ko hết hẳng. Có dịp sẽ tái phát nhanh.

Ở xã có một ông chuyên châm cứu bam huyệt, định xuất viên sẽ nhờ ông này, nhưng mv thấy chưa đau nên chưa nhờ. Minh dặn mv nếu thấy đau thì fải đi ccbh ngay.

• Like
Reactions: btpaul and wuynhzu
Hạng D
5/4/07
1.793
331
83
Ở xã có một ông chuyên châm cứu bam huyệt, định xuất viên sẽ nhờ ông này, nhưng mv thấy chưa đau nên chưa nhờ. Minh dặn mv nếu thấy đau thì fải đi ccbh ngay.

khi nào bỏ thuốc 1 năm mà mv của đào vẫn ok thì cám ơn bs chưa muộn

còn ko thì bv yhct họ trộn thuốc giảm đau trong thuốc Nam cho mv uống

Hạng B2
9/9/12
454
7.624
93
Mình nhớ gần đây có một thread rất dài về bệnh này. Mình cần tìm lại link, vì có người bạn đang bị.
Cảm ơn.

MEP Vaccine Hero
22/5/12
10.005
75.404
113
bệnh này sai tư thế là đau liền anh nên nhờ ông bấm huyệt châm cứu một tuần hai lần duy trì thể trạng rất là tốt Dù chưa đau

The Hulk
18/12/17
401
38.352
103
Cái này gọi là "phước chủ may thầy"
Đặc điểm của bệnh Thoát vị đĩa đệm là bị đau từng đợt, nghỉ ngơi nhiều, nằm thẳng lưng và hạn chế đi lại nhiều thì sẽ mau khỏi, nhưng dễ tái phát. Nếu gặp trường hợp đĩa đệm nó chèn ép vào tủy sống rồi thì liệt luôn chứ bấm huyệt hay châm cứu gì cũng không ăn thua.