Hạng D
15/11/07
2.535
10.817
113
Việt nam - Sài gòn
os.com
Cái này gọi là "phước chủ may thầy"
Đặc điểm của bệnh Thoát vị đĩa đệm là bị đau từng đợt, nghỉ ngơi nhiều, nằm thẳng lưng và hạn chế đi lại nhiều thì sẽ mau khỏi, nhưng dễ tái phát. Nếu gặp trường hợp đĩa đệm nó chèn ép vào tủy sống rồi thì liệt luôn chứ bấm huyệt hay châm cứu gì cũng không ăn thua.
Bác cho hỏi sự khác biệt giữa thoát vị đĩa đệm và thoái hóa cột sống .
Thanks

The Hulk
18/12/17
401
38.339
103
Bác cho hỏi sự khác biệt giữa thoát vị đĩa đệm và thoái hóa cột sống .
Thanks
Như tên gọi đó bác, thoái hóa cột sống là bệnh lý của xương cột sống, còn thoát vị đĩa đệm là bệnh lý của đĩa đệm (miếng đệm giữa 2 thân sống). Thoái hóa cột sống thường gặp ở người trung niên và người già, do xương thoái hóa theo tuổi tác. Thoái hóa cột sống dễ gây ra thoát vị đĩa đệm, do vậy bác sẽ thấy 2 bệnh này hay đi chung với nhau. Tuy nhiên thoát vị đĩa đệm cũng có thể gặp ở người trẻ (do chấn thương hay mang vác nặng sai tư thế chẳng hạn) thì không có thoái hóa cột sống đi kèm.

Hạng C
13/2/09
549
36.003
93
Mình thấy Viện vật lý sinh học ở đường Pastuer chữa cái này bắng larse có nhiều người khen.

Lơ Xe
20/1/17
2.102
100.268
113
Sài Gòn
nkl.am
Mình thấy Viện vật lý sinh học ở đường Pastuer chữa cái này bắng larse có nhiều người khen.
109 pasteur, em được chỉ định ra đó điều trị thoát vị đĩa đệm cổ mà tuần rồi bận quá chưa kịp đi.

Bác sĩ nói để điều trị phải tập vật lí với máy chứ châm cứu uống thuốc ko ăn thua.

Hạng C
13/2/09
549
36.003
93
109 pasteur, em được chỉ định ra đó điều trị thoát vị đĩa đệm cổ mà tuần rồi bận quá chưa kịp đi.

Bác sĩ nói để điều trị phải tập vật lí với máy chứ châm cứu uống thuốc ko ăn thua.
Thế Bác đã thử phương pháp “treo cổ”:) chưa, lúc trước mình bị nặng đến độ tê tay và ko chạy được xe máy mà chơi cái này xong là đỡ cho đến bây giờ luôn!

• Like
Reactions: Johnnie371
O.S.P.D
27/9/05
1.703
311
83
63
www.vnexpress.net
Thế Bác đã thử phương pháp “treo cổ”:) chưa, lúc trước mình bị nặng đến độ tê tay và ko chạy được xe máy mà chơi cái này xong là đỡ cho đến bây giờ luôn!
Bác nói kỹ hơn có được không? Em bị thoái hoá 3 đốt sống cổ ,giờ thoát vị đĩa đệm,nó chèn vào đau hết cổ-vai,các cơ bị bó và tê tay. Bs nói phải mổ mà em không muốn vì sợ nguy hiểm. Em mua cái treo mỗi ngày treo khoảng 20' ( 12kg) mà không thấy đỡ.
Bác hướng dẫn cụ thể nhé! Cảm ơn bác!
@ lamnk: Khi nào bác đi 109 về,cho em biết kết quả điều trị với!

Nhiều người nói đi Châm cứu,bấm huyệt khỏi- Có được không ạ?

• Like
Reactions: GS X and phuong19x
Lơ Xe
20/1/17
2.102
100.268
113
Sài Gòn
nkl.am

Vâng, để tuần sau em đi rồi report. Tuần rồi đỡ đau nên sinh chủ quan, lười đi.

Châm cứu sao tới xương cột sống mà hết đc hả bác. Cc chỉ tác động được tới cơ thôi

Hạng D
15/11/07
2.535
10.817
113
Việt nam - Sài gòn
os.com
Bác nói kỹ hơn có được không? Em bị thoái hoá 3 đốt sống cổ ,giờ thoát vị đĩa đệm,nó chèn vào đau hết cổ-vai,các cơ bị bó và tê tay. Bs nói phải mổ mà em không muốn vì sợ nguy hiểm. Em mua cái treo mỗi ngày treo khoảng 20' ( 12kg) mà không thấy đỡ.

Bác nếu ở Sài gòn thì qua 205 Tran Binh Trọng q5 làm thử 5 ngày xem sao .
Kéo cổ dạng ngồi thì em ko biết chứ dạng nằm thì em thử rồi .
Họ để bác nằm , rồi đeo 1 thứ như dạng đai vào đầu cằm . Sau đó họ cho 1 lực kéo đâu khoảng 5kg gì đó .
Tác dụng là để giãn các cơ và khớp ở cổ . Sau đó là xoa bóp vùng cổ và vai .
Em bị căng cơ vai nên ko cảm thấy gì mấy nhưng bà xã em thì đỡ hẳn luôn do bả bị thoái hóa đốt sống cổ .
Vừa rồi đi Bình phước .. cả đi và về 6 tiếng mà bả êm ru ...
Cái này là do bác @btpaul khởi xướng .
Many thanks bác .

MEP Vaccine Hero
22/5/12
9.993
74.415
113

e mới đi pasteur này 2 buổi
Chưa thấy gì

• Like
Reactions: Langtugia1988