Hạng D
14/11/10
3.027
4.457
113
HCM
Chào các bác,

Xe em 30-6 là hết hạn đăng kiểm nhưng em đã đi kiểm định vào ngày 23-06.
Sáng nay, có 1 em hết sức dễ thương (em đoán qua giọng nói) gọi điện cho em với nội dung sau.
Khi nhận cuộc gọi, em hết hồn tưởng có vấn đề gì với xe em mà sao TT Kiểm định lại gọi (do em lưu số trước rồi).
[BCOLOR=#ffff00]Em gái : Có phải anh đi xe bảng số XXX ko ạ?[/BCOLOR]
[BCOLOR=#ffff00]Em : Vâng, có gì ko em (em hơi lo lắng) ?[/BCOLOR]
[BCOLOR=#ffff00]Em gái : xe anh hết hạn đăng kiểm vào ngày 30/6 nhé. Anh nhớ đi đăng kiểm ![/BCOLOR]
[BCOLOR=#ffff00]Em : cám ơn em, anh đăng kiểm rồi ạ. Chỉ vậy thôi hả em ?[/BCOLOR]
[BCOLOR=#ffff00]Em gái : vâng anh, em chỉ gọi để nhắc anh thôi ![/BCOLOR]

Có bác nào nhận được cuộc gọi nhắc nhở đi kiểm định như em ko ạ ?
Với cách làm này, bác # đã ghi thêm điểm (ít nhất là đối với em) rồi ạ :) Mong bác ấy tiếp tục thay đổi tích cực !

Hạng F
22/7/13
8.976
40.259
113
úi có dzụ này nữa hả ta? bác thật sung sướng vì được các "đầy tớ của dân" thông báo đấy! khéo câu chuyện này là câu chuyện nổi bật của năm trên đường thiên lý luôn áh! Kiểu này thì giảm bớt áp lực cho mấy anh áo vàng không phải săm soi nhiều trên kính xe người ta lắm!
vote cho cải tiến không mới mà hỗ trợ thiết thực cho dân của bác #

Hạng C
2/9/11
699
254
63
Đểm giảm chi phí nhân lực thì có thể "tự động hóa" ...giống như mấy bác điện thoại thông báo cước hoặc nhắc đóng tiền thôi.
Tuy nhiên, nghe "người thật" nói thì sẽ nhớ lâu hơn :)

Nhưng mà theo trường hợp của bác cho thấy việc cập nhật dữ liệu vẫn còn trễ nãi

vkc confirmed
Hạng D
24/9/12
1.846
1.939
113
Đểm giảm chi phí nhân lực thì có thể "tự động hóa" ...giống như mấy bác điện thoại thông báo cước hoặc nhắc đóng tiền thôi.

Chắc bác chủ qua trạm khác đăng kiểm lại nên trạm ĐK lần trước gọi nhắc, ai ngờ khách hàng đi qua chổ mới...buồn :)

Hạng F
14/9/04
9.900
27.091
113
Q3
cái vụ nhắn tin nhắc gần đến ngày có trc khi BT DLT lên lâu bác ơi , bác bơm quá

van đề là các trạm muốn giử khách thôi - lúc kiểm xong kêu bác ký nhận gto , có số DT chủ phuơng tiện đó

Hạng D
14/11/10
3.027
4.457
113
HCM
Chắc bác chủ qua trạm khác đăng kiểm lại nên trạm ĐK lần trước gọi nhắc, ai ngờ khách hàng đi qua chổ mới...buồn :)

Em đăng kí cùng trạm DK. Em nghĩ là do cập nhật dữ liệu chậm.

Hạng F
13/1/06
13.891
35.965
113
- Xe anh hết hạn đăng kiểm 30/6, khi đi anh nhớ mang tiền đóng phí GT ĐB.

Hạng F
16/4/08
7.470
2.745
113
Ở đăng kiểm VT thì không gọi điện, nhưng nhắn tin....có từ vài năm trước rồi và giờ vẫn còn, trước 1 tuần trước khi hết hạn đăng kiểm thì sẽ nhận được tin nhắn thông báo.