Hạng B1
30/6/13
84
386
53
:3dcuoi:
Đọc câu đầu không dành cho số đông giật mình tưởng bàn về Lambo, ra là Civic mình đang chạy :) thế quái nào cái xe cỏ bình dân này giờ nghĩ sao mà như hàng hiếm giá cao vậy. Đã phi thử bản mới, thấy về vận hành chả hơn gì em 2.0 cũ.
Thiệt ko, đừng làm e mừng hụt nha

Tập Lái
11/3/17
35
25
18
Lái thử Honda Civic 2017: dành cho đam mê

Nói qua nói lại mệt não nhể. Mình thích thì nhích thôi, xe mình đi chứ có phải thằng hàng xóm đi méo đâu, tiền trong túi mình do mình làm ra thì sẽ biết cách xài.

Hạng D
14/6/09
2.580
2.964
113
Nói chung ai đam mê thì nhích thôi...
Focus với Civic không dành cho "số đông tại Việt Nam"
....
Do anh Civic nhập mắc hơn anh Focus ghẻ 200tr+ nên doanh số Civic top 1 , Focus top 2 (từ dưới lên)
Nhưng Civic em thấy 1 số cái basic mà thiếu: auto dim, auto light, auto lock, cảm biến (sensor) quanh xe.... cái này em nghỉ cần hơn cái option phanh tay điện tử... (nhớ cái brake hold lại nhớ vụ Audi của Hồ Ngọc Hà) cũng vô dụng gần gần như cái auto parking của FOcus (cái này còn được các mợ tay lái yếu xài nhiều)

Tập Lái
11/3/17
35
25
18
Nói chung ai đam mê thì nhích thôi...
Focus với Civic không dành cho "số đông tại Việt Nam"
....
Do anh Civic nhập mắc hơn anh Focus ghẻ 200tr+ nên doanh số Civic top 1 , Focus top 2 (từ dưới lên)
Nhưng Civic em thấy 1 số cái basic mà thiếu: auto dim, auto light, auto lock, cảm biến (sensor) quanh xe.... cái này em nghỉ cần hơn cái option phanh tay điện tử... (nhớ cái brake hold lại nhớ vụ Audi của Hồ Ngọc Hà) cũng vô dụng gần gần như cái auto parking của FOcus (cái này còn được các mợ tay lái yếu xài nhiều)

Thưa bác, Auto dim, Auto light xưa ko có thì nay ko có cũng ko sao, Auto lock thêm $20-30 là xong, lắp trong 5 giây. Cảm biến quanh xe để làm gì khi xe máy xung quanh đông như kiến, mỗi lần dừng xe nghe tít tít đau hết cả đầu. Lùi Thìn đã có camera.
Cảm biến mà ý của bác là Honda Sensing thì nó thừa ở xứ ta đấy.
Tay lái yếu, tức là mới biết lái, thì ko ai mua Civic đâu, họ sẽ mua xe Hàn hoặc mazda, nhiều option hơn :D

"Civic ko dành cho số đông" là rất đúng, nó dành cho số ít " thừa tiền đi mua xe chỉ có option vừa đủ dùng"

• Like
Reactions: thamtubang
Hạng D
14/6/09
2.580
2.964
113
Thưa bác, Auto dim, Auto light xưa ko có thì nay ko có cũng ko sao, Auto lock thêm $20-30 là xong, lắp trong 5 giây. Cảm biến quanh xe để làm gì khi xe máy xung quanh đông như kiến, mỗi lần dừng xe nghe tít tít đau hết cả đầu. Lùi Thìn đã có camera.
Cảm biến mà ý của bác là Honda Sensing thì nó thừa ở xứ ta đấy.
Tay lái yếu, tức là mới biết lái, thì ko ai mua Civic đâu, họ sẽ mua xe Hàn hoặc mazda, nhiều option hơn :D

"Civic ko dành cho số đông" là rất đúng, nó dành cho số ít " thừa tiền đi mua xe chỉ có option vừa đủ dùng"
Thế hả bác, em toàn thấy các chị em vào mua BMW với Audi không... mà toàn người mới biết đi....

Cái auto dim thì bác đi đêm ở VN lại càng cần thiết, cái auto light giúp em đỡ bị xxx gặm bánh mì (mà cũng vì nó mà em bị lụm 1 lần do tắt auto light không để ý)
Trừ khi xe có camera 360, còn không thì lúc nào cũng cần sensor nhé bác, bác đi kiếm Merc - BMW - Audi xem nó có camera lùi rồi mà vẫn có sensor nhé...
Chắc bác đi xe chưa có sensor ? Em đi hoài mà có thấy tít tít ....
Giống như bác nào bảo City Stop của Focus đi trong TP đông đúc như ở VN không được à? Em cũng đang đi Phò cụt đây, nó giúp em mấy lần bị xe máy, ba gác cắt đầu khi đèn đỏ & điểm mù rồi đó...

Civic mới rất ngon (đặc biệt là hàng sau rộng & cửa gió sau), nhưng cái nào thiếu thì mình góp ý ạ (giống Altis có cái auto hạ gương hậu khi lùi cái đó rất hay nhưng Focus, Civic không có), cái xe bác bỏ ra hơn tỏi để mua thì những cái option đó không phải xa xỉ gì bác ơi....
Nếu nói option vừa đủ thì em chấm Altis 2.0V nhé, mặc dù giá khá chát (vẫn rẻ hơn Civic), em đánh giá rất cao Toy LD đưa vào Altis toàn option vừa đủ xài ... không màu mè hoa lá

Em mua Phò cụt lúc giá gần 1 tỏi mà bỏ qua Altis cũng vì đam mê thôi... nên em góp ý xây dựng để đáng đồng tiền bác bỏ ra vì em cũng hiểu mua Civic cũng là đam mê; chẳng hạn cái Phò cụt em mua thiếu sót lớn nhất là rất khó lắp DVD DIN bên ngoài vào, do hệ thống Ford rất khó can thiệp nên em chỉ tiếc lớn nhất là cái đó

Chỉnh sửa cuối:
Hạng C
23/5/13
835
929
93
CX Thanh Đa
adwin.com.vn
Nhà báo nào kg dùng LD để review, bạn?
cũng tùy từng nhà báo à bạn, tui cũng nhà báo đây.
khi bạn dùng xe họ (hoặc dc thuê PR) thì chỉ toàn "nâng bi" mà ít khách quan đi, thường thấy nhất là toàn khen hoặc cố tìm điểm để khen và lờ đi các nhược điểm ....vv

• Like
Reactions: WMS