Mãi yêu El
25/3/09
3.819
43.408
113
Việc này có khi ko liên quan gì thầu mà là do chủ nhà. Lúc xây thì ko lót để 2 tường dính nhau. Giờ ai đục cũng bị chứ chả liên quan gì thầu nào.
Có nhiều nhà lúc đổ be tông cột chỉ đóng coppha 3 mặt, mặt kia mượn tường hàng xóm, đổ xong dính chùm.
Vì vậy bác xem lại lý do cho kĩ rồi lựa cách xử lý chứ đừng đỗ thừa nhau. Vì 2 nhà sát nhau sẽ có 1 nhà xây trước, nhà xây sau ko tô. Nên tường sẽ cách nhau vài phân. Nếu chủ nhà lúc làm ko lót thì để dính chùm giờ rất khó đục mà ko bị gì.

Hạng D
14/8/15
1.568
23.687
113
Việc này có khi ko liên quan gì thầu mà là do chủ nhà. Lúc xây thì ko lót để 2 tường dính nhau. Giờ ai đục cũng bị chứ chả liên quan gì thầu nào.
Có nhiều nhà lúc đổ be tông cột chỉ đóng coppha 3 mặt, mặt kia mượn tường hàng xóm, đổ xong dính chùm.
Vì vậy bác xem lại lý do cho kĩ rồi lựa cách xử lý chứ đừng đỗ thừa nhau. Vì 2 nhà sát nhau sẽ có 1 nhà xây trước, nhà xây sau ko tô. Nên tường sẽ cách nhau vài phân. Nếu chủ nhà lúc làm ko lót thì để dính chùm giờ rất khó đục mà ko bị gì.
Vậy mốt 2 nhà 2 bên xây sau nhà mình bắt họ lót khi xây vs đổ betong hả?

Hạng C
13/2/09
549
36.590
93
Hôm trước mình phải đi kiểm định 1 cái nhà, mà công trình bên cạnh khi thi công cọc nhồi, cẩu sơ ý táng tường nhà bên cạnh thủng 1 lỗ to cỡ hơn 1m2, xui hơn nữa là bị tố làm 1 bể luôn 1 bức tượng gốm cổ (cũng ko biết có cổ thật hay ko vì nó bể vụn :D) kết quả nhà thầu phải đền 400tr.

• Like
Reactions: phamdaithach
ium confirmed
Hạng D
24/6/14
1.271
3.054
113
Nó chỉ thủng 1 lỗ nhỏ thôi nên khắc phục đơn giản, thầu cũng tự qua nhà người ta xin lỗi và trám lại rồi. Trước khi làm 2 VC em cũng gặp các hàng xóm nói chuyện để có gì họ thông cảm cho rồi. Thực tế sự cố thường sảy ra là do mấy ông thợ làm,mấy ông này là lao động phổ thông + với làm việc nặng nên đôi lúc cũng sơ ý (như trong case của em là dùng máy đục hợ quá tay). Vấn đề là làm sao để các sự cố như thế này không xảy ra nữa
Thợ tay nghề nhập nhàng chẳng có đào tạo gì cả. Cứ phải đè chủ thầu ra mà bắt đền thôi chứ biết sao giờ.
Mà muốn bài bản thì giá sẽ cao

• Like
Reactions: phamdaithach