Tập Lái
26/7/18
0
5
2
30
Chào các bạn! Mấy ngày nay mình buồn quá đi, mình muốn tâm sự với các bạn về chuyện chiếc xe hơi của mình. Rất mong các bạn lắng nghe và chia sẻ với mình nha.

Chẳng là thứ 4 tuần trước, mình vừa mới đem xe đi gắn thiết bị cảm biến đo mức nhiên liệu tại công ty Vsetcom ở tphcm, bởi vì xe của mình mình thấy nó hơi hao xăng, nghe nói thiết bị này nó giúp mình kiểm soát nhiên liệu nên mình đi gắn. Mới gắn được 2 ngày sau đang tính sử dụng thử, thì cậu em họ có chạy sang mượn xe của mình. Xe mình là xe Kia mornning, cũng khá dễ sử dụng nên mình cho cậu ấy mượn. Tin tưởng rằng cậu ấy có bằng lái xe rồi, nên mình cho mượn để cậu ấy đi Đà Lạt chơi từ thứ 7 đến sáng thứ 2 về.

Mọi chuyện vẫn ổn cho đến khi sáng thứ 2 mình nghe một tin động trời từ dì của mình. Cậu em mình phải đi gặp công an. Dì vừa nói vừa khóc làm mình cảm thấy hoảng hốt, mình cũng trấn an dì, thì một hồi sau bình tĩnh, dì nói rằng:" Thằng An gây tai nạn giao thông làm chết người rồi." Lúc này mình như đứng hình và không tin vào những gì mình nghe thấy. Bình tĩnh lại mình hỏi dì thêm 1 lần nữa, dì cũng nói y chang như lúc đầu. Hỏi kỹ hơn nữa thì dì bảo, cậu em họ của mình say xỉn mà lái xe trong đêm khuya, khi về tới Sài Gòn lúc khoảng 5h sáng thứ 2 thì nó không kiểm soát tốc độ và tông vào 1 bà cụ đang lái xe đạp. Cú tông mạnh khiến bà cụ ngã văng xa khoảng 20m bất tỉnh. Thấy vậy mọi người xung quanh vội đưa bà cụ đi bệnh viện, nhưng bà cụ bị chấn thương nặng nên đã tử vong trên đường đi bệnh viện. Gây tai nạn xong cậu em họ mình bỏ trốn, nhưng sau đó 2 tiếng thì công an bắt lại được và đang được điều tra.

Mình thật sự rất buồn và sốc qua chuyện này mình muốn chia sẻ để cảnh tỉnh các bạn về việc cứ nhậu nhẹt say xưa sẽ dẫn đến hậu quả như thế nào. Giờ cậu em họ của mình có thể phải ngồi tù, mình vừa thương vừa lo cho tương lai của cậu em mình. Giờ ngồi tù thì tương lai của nó rất mịt mờ.

• Like
Reactions: langtubac and Lx.
Tập Lái
22/8/18
0
2
2
31
Thật sự khi mình đọc qua bài viết này rồi mình mới thấy. Đàn ông con trai chỉ có nhậu nhẹt, gái gú thì mới làm họ thỏa mãn. Nhất là dân Việt Nam thì nhậu nhẹt là số 1 rồi. Mình phải cho chồng mình đọc bài viết này để cảnh tỉnh anh ấy. Nhưng dù sao thì mình cũng chia buồn cùng với chủ thớt nhé.

Tập Lái
26/7/18
0
5
2
30
Cảm ơn bạn nhé! Mình thật sự cảm ơn vì bạn đã chia sẻ nỗi buồn cùng với mình. Xe mình thì mình có thể sửa được. Nhưng cậu em họ của mình thì không biết tương lai của nó sẽ ra sao nữa

Hạng B2
8/6/17
140
49
28
38
Trước kia mình vì công việc cũng nhậu nhiều. Nhưng từ ngày lái xe hơi thì nguyên tắc là 1 ly cũng ko uống. dù cho có cả nể cỡ nào cũng vậy. Nếu muốn uống, mời đến nhà chơi.

Chia buồn bác chủ

Tập Lái
26/7/18
0
5
2
30
Cảm ơn bạn rất nhiều! Có bạn, chia sẻ mình cũng phần nào vơi đi nỗi buồn

Hạng B2
8/6/17
140
49
28
38
Cảm ơn bạn rất nhiều! Có bạn, chia sẻ mình cũng phần nào vơi đi nỗi buồn
Bởi vậy mới nói có của còn phải lo.

Khi mình quyết định mua xe. cũng đã thỏa thuận với vợ rồi. KHông cho anh/chị/em/bạn/ hàng xóm... hay bất cứ ai mượn xe. Nếu được, mình sẽ đích thân chở đi. Hoặc nếu ko được, tùy vào độ nặng nhẹ của mối quan hệ mình sẽ hỗ trợ tiền cho họ kiếm chỗ thuê tự lái.

Vì khi mình đưa xe cho họ, nếu có gì mình vẫn phải liên lụy chịu trách nhiệm

Hy vọng sau này bác cũng có cách sáng suốt như thế.

Tập Lái
26/7/18
0
5
2
30
Cảm ơn bạn đã có những chia sẻ chân thành và hữu ích. Một lần nữa xin cám ơn bạn rất nhiều

• Like
Reactions: quynhtrangkcc
Hạng F
12/10/16
7.500
6.358
113
Chia buồn cùng chủ thớt, từ khi có xe vài năm nay thì mình ko bao giờ uống quá 1 lon mà cầm vô lăng. Nhậu nhẹt thì xách bx theo, ko thì Grab.

• Like
Reactions: nghigia1993
Tập Lái
18/8/18
0
0
0
30
Thật sự thì mình không có xe hơi. Nhưng đọc xong bài viết này mình muốn rơi nước mắt, thương cho em họ của bạn, thương cho bạn lắm. Có thể bạn sẽ bị liên lụy khi mà công an điều tra ra xe em bạn lái là xe của bạn. Thôi thì mình cũng xin chia buồn cùng bạn.