Thảo Luận Chung Lái xe số tự động

Tập Lái
6/12/05
24
2
3
Các pác ơi, có bác nào có thể hướng dẫn em cách vận hành xe số tự động không? (Những bước căn bản nhất). Cám ơn các pác nhìu.

Hạng B1
2/8/05
82
2
8
RE: Lái xe số tự động

1/ Luôn đặt chân trái vào chân phanh, trừ khi cần tiếp ga, nhả chân phanh ra là xe "bon bon 5-10km/h" !
2/ R: lùi, D: tiến; N: mo; P: Đỗ.
3/ Nếu cần "vọt" hãy đạp ga thật lực, sẽ tự dồn số.
4/ Never đưa cần số ra với rpm >800v/p, và về R khi xe vẫn còn tiến.
Chấm hết !

Hạng D
17/7/05
1.736
43
48
55
Sài gòn

Đây bác

http://www.otosaigon.com/forum/tm.aspx?m=304987

Trích đoạn: shumi
1/ Luôn đặt chân trái vào chân phanh, trừ khi cần tiếp ga, nhả chân phanh ra là xe "bon bon 5-10km/h" !
...ấy...với người mới tập chạy xe bác schumi không nên khuyên như vậy...việc điều kiển bàn phanh bằng chân trái là không đơn giản chút nào đâu ạ...

Hạng D
17/7/05
1.736
43
48
55
Sài gòn

Chấm hết !

Em chưa thấy ai nói đi xe số tự động mà đặt chân trái vào chân phanh, thậm chí còn nguy hiểm nữa... người ta nói đi số tự động chân trái coi như bị liệt mà... Bác @ shumi xem sửa lại bài của mình cái...

Hạng D
4/10/05
4.881
41
48
53
Gò Té

Cái sướng của xe số AT là chân trái được giải phóng, vậy mà bác bắt nó làm việc, khổ quá :D

Tập Lái
6/12/05
24
2
3

Các bác nhiệt tình ghê. Vừa post lên đã có câu trả lời ngay. Cám ơn các bác nhiều.

Hạng D
7/8/04
1.313
363
83

Trích đoạn: songlam

Chấm hết !

Em chưa thấy ai nói đi xe số tự động mà đặt chân trái vào chân phanh, thậm chí còn nguy hiểm nữa... người ta nói đi số tự động chân trái coi như bị liệt mà... Bác @ shumi xem sửa lại bài của mình cái...

Chân phải thì...gác qua ghế bên kia bác nhỉ...:D:D

Hạng D
7/8/04
1.313
363
83

Trích đoạn: songnguyen

Trích đọan: kaka
Chân phải thì...gác qua ghế bên kia bác nhỉ... :D:D
Tay phải chứ bác :D:D

Chân trái gác lên thắng rồi thì chân phải phải gác qua bên ghế bên kia luôn chứ để chổ nào bác!:D