Hạng B2
17/9/18
122
21
18
30
Chào các bác trên OS, mốt là em hốt em city cvt bon bon đi Cần Giờ rồi, mà trước giờ chưa từng chạy số tự động bao giờ, học và thi thì cũng chỉ chạy số sàn thôi. Nay cầm bằng máu quá thuê luôn em số tự động đi chơi, mà em ngại cái việc cảm nhận chân ga, đạp ko nhạy ko lên ga rồi đạp lúc luôn là xong luôn, hiện em còn ngán việc qua phà. Bác nào có cao kiến xin chỉ giáo ạ :)

Hạng D
7/3/07
2.225
53.744
113
Số AT chạy dễ mà, chỉ cần bác đừng nhầm chân ga với chân thắng là được. Bác cứ lấy xe chạy vài vòng chỗ đường vắng để quen chân là ok thôi mà. Ga thì đạp từ từ thôi, xe nó sẽ đáp ứng thôi mà, có phải đua xe F1 đâu mà đạp lút sàn chi trời.

Hạng B2
17/9/18
122
21
18
30
Số AT chạy dễ mà, chỉ cần bác đừng nhầm chân ga với chân thắng là được. Bác cứ lấy xe chạy vài vòng chỗ đường vắng để quen chân là ok thôi mà. Ga thì đạp từ từ thôi, xe nó sẽ đáp ứng thôi mà, có phải đua xe F1 đâu mà đạp lút sàn chi trời.
Chắc do tâm lí bác ơi, với lại mình lấy xe là phi thẳng ra Cần Giờ luôn nên thời gian đâu chạy vòng vòng giờ bác :)

Hạng B2
17/9/18
122
21
18
30
vậy bác hỏi gì nữa
Em đã có 1 chuyến Cần Giờ thành công như mong đợi, vừa lên phà BK ngay KDC chạy 50 qua đoạn đó em đi theo bb theo 80 mà phi, trước khi chạy thì lo đủ thứ, phóng lên xe rồi thấy chạy AT có vẻ dễ thở hơn MT nhìu :D

Hạng B2
17/9/18
122
21
18
30
cái mảng này em không biết j luôn :)
Em đã có 1 chuyến Cần Giờ thành công như mong đợi, vừa lên phà BK ngay KDC chạy 50 qua đoạn đó em đi theo bb theo 80 mà phi, trước khi chạy thì lo đủ thứ, phóng lên xe rồi thấy chạy AT có vẻ dễ thở hơn MT nhìu :D

Hạng B2
17/9/18
122
21
18
30
Vừa chạy vừa tụng thần chú: "nhả chân ga rà chân thắng" là ok ah. :rolleyes:
Haha hay đó bác, hôm qua em đi thành công như mong đợi bác ạ, tính ra chạy AT cũng ko khó lắm nhỉ, cuối tháng lại có 1 chuyến đi Tây Ninh :D, chắc kiếm con Mazda 6 mà phi :D

Hạng B2
17/9/18
122
21
18
30
Em đã có 1 chuyến Cần Giờ thành công như mong đợi, vừa lên phà BK ngay KDC chạy 50 qua đoạn đó em đi theo bb theo 80 mà phi, trước khi chạy thì lo đủ thứ,tính ra chạy AT cũng ko khó lắm nhỉ phóng lên xe rồi thấy chạy AT có vẻ dễ thở hơn MT nhìu :D

Hạng B1
8/5/18
75
52
18
TP. HCM

Chúc mừng bác, giờ thì cứ tự tin mà phi khắp nẻo đường phù sa nhé.