Hạng B1
9/3/15
99
65
28
Làm cái nghề lái xe thật chẳng sung sướng gì các bác ạ. Lương ba cọc ba đồng mà lắm rủi ro, lại nhiều bệnh. Đợt này chuyển sang tuyến lái xe đường dài,ngồi liền 3-4 tiếng nên thi thoảng em thấy đau mỏi vai gáy, có lúc còn như là tê tay chân nữa. Xin hỏi các bác như vậy là em bị bệnh gì? Có nguy hiểm ko và có cách nào để khắc phục được k ạ?

Tập Lái
20/6/18
20
2
3
38
Bác lái xe hãng nào, tuyến gì để e biết mà né
hic, lại còn lái xe đg dài nữa, e thật, tê tay chân mà lái xe thì nguy hiểm quá.

• Like
Reactions: Songbien43
Hạng B1
9/3/15
99
65
28
Bác lái xe hãng nào, tuyến gì để e biết mà né
hic, lại còn lái xe đg dài nữa, e thật, tê tay chân mà lái xe thì nguy hiểm quá.
Bác yên tâm, e chỉ bị lúc sáng ngủ dậy, mà thấy bị như vậy nên e cũng xin nghỉ phép cả tuần để điều trị rồi bác.

21/8/18
15
1
3
44
Thớt ra viện Việt đức khám cho nhanh, họ chuyên về xương khớp, chụp cộng hưởng từ MRI phát ra ngay

Hạng B1
2/5/16
60
41
18
43
Đâu cứ gì lái xe, dân vp như em đây cũng bị nhiều.
Lúc đầu là đau ở vùng cổ vai gáy, sau lan xuống hai bên cánh tay gây tê bì, khó chịu,
Em ra 108 khám thì do là do cường độ làm việc nhiều, mệt mỏi, lại ngồi sai tư thế, may mà k phải uống kháng sinh, bsix kê thuốc tây rồi bảo em về uống thêm cái thảo dược xương khớp aria khoảng 4 tuần để tăng hiệu quả giảm đau, phục hồi, làm giảm tác dụng phụ của thuốc tây nữa. sau 4 tuần là e cắt hẳn cơn đau, vận động làm việc lại linh hoạt bình thường.
Bsi bảo biểu hiện đau mỏi cổ vai gáy rồi tê tay này cũng có thể là do thoát vị đĩa đệm, thoái hóa đốt sống cổ, đau gai xương nhưng may mà e trg hợp của e là do ngồi nhiều sai tư thế thôi.
Bác cứ đi viện khám cho chắc

• Like
Reactions: Songbien43
Hạng B1
9/3/15
99
65
28
Đâu cứ gì lái xe, dân vp như em đây cũng bị nhiều.
Lúc đầu là đau ở vùng cổ vai gáy, sau lan xuống hai bên cánh tay gây tê bì, khó chịu,
Em ra 108 khám thì do là do cường độ làm việc nhiều, mệt mỏi, lại ngồi sai tư thế, may mà k phải uống kháng sinh, bsix kê thuốc tây rồi bảo em về uống thêm cái thảo dược xương khớp aria khoảng 4 tuần để tăng hiệu quả giảm đau, phục hồi, làm giảm tác dụng phụ của thuốc tây nữa. sau 4 tuần là e cắt hẳn cơn đau, vận động làm việc lại linh hoạt bình thường.
Bsi bảo biểu hiện đau mỏi cổ vai gáy rồi tê tay này cũng có thể là do thoát vị đĩa đệm, thoái hóa đốt sống cổ, đau gai xương nhưng may mà e trg hợp của e là do ngồi nhiều sai tư thế thôi.
Bác cứ đi viện khám cho chắc
E cũng đi viện khám về rồi . Cũng may là k bị cái khoản tvdd mà chỉ do ngồi nhiều, ít vận động khiến cho các dây thần kinh bị chèn ép gây đau vai gáy.
B/sỹ kê cho e 3-4 loại thuốc men gì đó 10 ngày, đang uống, có kháng sinh nên ng cũng mệt lừ đừ, n k thấy có aria này. chắc tùy bệnh viện, mà cái xương khớp aria nó là thảo dược hả bác, có an toàn k? E cũng sợ uống thuốc tây nhiều hại dạ dày. hiện e thấy chưa đỡ nên 2 hôm nữa khám lại em hỏi thêm b/sỹ xem sao

• Like
Reactions: trunghaibanh
Hạng B1
11/6/15
62
26
28
38
Để khắc phục bệnh đau mỏi vai gáy tê bì chân tay, các bác lưu ý :
  • Ngồi làm việc đúng tư thế, ngủ không kê quá cao, không nằm trên các vật cứng hay không ngủ co quắp.
  • Khi đau mỏi, khó chịu vùng cổ, chúng ta thường có thói quen vặn cổ có tiếng kêu lắc rắc, động tác này sẽ khiến cho các đốt sống cổ bị tổn thương khiến bệnh ngày càng nặng thêm.
  • Thường xuyên tập thể dục nhẹ nhàng, các bài tập tốt cho cổ, vai gáy và lưng như đi bộ nhẹ nhàng, xoa bóp, mát xa, yoga,…
  • Khi có hiện tượng nhức vai gáy, cứng cổ, tê bì chân tay, bạn phải tìm không gian yên tĩnh và thư giãn nghỉ ngơi, không làm việc quá sức, không để cơ thể bị nhiễm lạnh đột ngột,…
  • Bổ sung thêm nhiều canxi, kali, vitamin, và nhiều khoáng chất khác vào thực đơn hàng ngày
  • Thường xuyên vận động tay, chân để các cơ được giãn ra, dùng dầu xoa bóp đều đặn nhằm lưu thông khí huyết, giảm cơn đau nhanh chóng.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B1
2/5/16
60
41
18
43
E cũng đi viện khám về rồi . Cũng may là k bị cái khoản tvdd mà chỉ do ngồi nhiều, ít vận động khiến cho các dây thần kinh bị chèn ép gây đau vai gáy.
B/sỹ kê cho e 3-4 loại thuốc men gì đó 10 ngày, đang uống, có kháng sinh nên ng cũng mệt lừ đừ, n k thấy có aria này. chắc tùy bệnh viện, mà cái xương khớp aria nó là thảo dược hả bác, có an toàn k? E cũng sợ uống thuốc tây nhiều hại dạ dày. hiện e thấy chưa đỡ nên 2 hôm nữa khám lại em hỏi thêm b/sỹ xem sao
nó là thảo dược đông y, lại đc bào chế theo công thức nhật bản khắt khe nên rất lành tính, kiểu chuyên về hỗ trợ điều trị đau nhức xương khớp với đau mỏi vai gáy, tê chân tay nên nhiều bsi khuyên dùng. Tính e thuốc men là k lơ mơ đc nên uống cái j cũng fai săm soi kỹ lắm

Hạng B1
11/6/15
78
45
18
35
Bị cái bệnh này chế độ dinh dưỡng cũng rất qtrong. Bác thớt lưu ý chọn các loại thực phẩm giàu axit béo có ích, có nhiều trong các loại cá biển, cá hồi, tôm cua, tảo. Nên kiêng lục phủ ngũ tạng, muối, đường, hạn chế sử dụng rượu bia. Bác vào bên sieuthisongkhoe.com tìm xem, nó có nhiều thực phẩm bảo vệ sức khỏe rất tốt, các sp thảo dược xương khớp cũng rất hiệu quả.