Hạng C
7/4/13
866
625
93
Chào các bác!!!

Tình hình em hay chở bà xã về Chợ Bình Chánh hay đi trên QL 1 A (đoạn từ QL 1A đi Long An), theo em nhận thấy chưa thấy đoạn đường nào phi lý như ở đây:
1- Đường có 3 lane, có biển 412 (2 làn 4b, 1 làn 2 B) ===> 2 B chạy 1 làn trong khi lượng xe 4B vắng tanh. Xe 2B thường xuyên nhận bb vì trên đoạn đường này đến ngã 4 bình Chánh (Đinh Đức Thiện) ít thì 1 trạm, nhiều thì 2 trạm xxx bắt lấn tuyến
2- Đoạn đường này ô tô cho lưu thông tốc độ tối đa 40 cây chuối/giờ (có lắp camera bắn tốc độ) và 2 làn bự. ==> Xe 4B ít. Quá lãng phí đường giao thông trong khi xe 2B thì nhiều và đông hơn. Tốc độ lưu thông quá chậm 40 km/h.

Kính gởi bác Hà Sonata kiến nghị Sở GTCC cho phép xe 2B chạy thêm 1 làn và nâng lên tốc độ tối đa của 4B là hợp lý hơn ==> giảm lãng phí đường xá.

Các bác có nghỉ giống em không. Để em vài bữa nữa e chụp vài tấm hình hầu các bác

Hạng B2
24/2/14
368
192
43
Mình không nghĩ vậy. Thi thoảng đưa vợ con về quê ngoại nên có đi đường này. Mình đi thì lúc nào đường cũng đông cả, cả 4b và 2b. Và nhiều lúc rất ngán khi xe 2b cứ đi vào đường của 4b nên mình toàn đi lane trái cho an tâm.
Mình đồng ý là lane cho xe máy nhỏ quá. Ngay cả lane cho 4b cũng vậy thôi. Nếu được thì phải mở đường.
Lúc đầu mình cũng thấy đi 40 mệt mỏi quá nhưng nghĩ lại thấy cũng đúng. Đường đông mà phóng nhanh quá thế nào cũng lắm tai nạn.

• Like
Reactions: Lam Giang
Hạng B2
15/5/14
249
163
43
32
mình thấy điểm 1 bác nói là đúng, nên cho lane giữa thành lane hỗn hợp, vì ở đây vào giờ tan tầm công nhân ùa ra đông mà cho chạy 1 lane trong k nổi
còn cái số 2, vì đây là khu vực đông dân cư, nhiều nút giao với đường nhánh nên phải hạn chế tốc độ vậy cũng hợp lý rồi bác

p/s: ngu ý của mình là vậy, các bác góp ý thêm

Hạng B2
24/2/14
368
192
43
Về vấn đề 2b hay bị xxx bắt vì lấn lane thì mình cũng thấy. Hồi trước mình cũng hay đi 2b nên cũng biết. Cái này có lẽ nên có cách giải quyết hợp lý cho xe 2b. Chứ không thì tội 2b quá.

Hạng B2
24/2/14
368
192
43
mình thấy điểm 1 bác nói là đúng, nên cho lane giữa thành lane hỗn hợp, vì ở đây vào giờ tan tầm công nhân ùa ra đông mà cho chạy 1 lane trong k nổi
còn cái số 2, vì đây là khu vực đông dân cư, nhiều nút giao với đường nhánh nên phải hạn chế tốc độ vậy cũng hợp lý rồi bác

p/s: ngu ý của mình là vậy, các bác góp ý thêm
Lúc đông thì tự xe máy bay ra lane giữa rồi bạn ơi. Ai control nổi đâu.

Hạng C
7/4/13
866
625
93
Theo em thấy, tốc độ xe ô tô quá thấp, đường trống, diễn nhiên giờ cao điểm thì đông. Nhưng chẳng lẽ giờ cao điểm mình có thể chạy được tốc độ cao ???? Cũng phải đi từ từ và ..qua đoạn đường đông. Ý em nói tốc độ tối thiểu quá thấp cho xe 4B (chưa lên được số 5). Đoạn này cũng có bắn tốc độ nữa chú lị, không chú ý thì xơi bb hoặc là tốn bánh mì.

Hạng B2
24/2/14
368
192
43
Theo em thấy, tốc độ xe ô tô quá thấp, đường trống, diễn nhiên giờ cao điểm thì đông. Nhưng chẳng lẽ giờ cao điểm mình có thể chạy được tốc độ cao ???? Cũng phải đi từ từ và ..qua đoạn đường đông. Ý em nói tốc độ tối thiểu quá thấp cho xe 4B (chưa lên được số 5). Đoạn này cũng có bắn tốc độ nữa chú lị, không chú ý thì xơi bb hoặc là tốn bánh mì.
Không hiểu ý bạn luôn. @_@
Ngày thường thì mình không biết nhưng cuối tuần mình đi thì lúc nào cũng thấy đông. Thấy tốc độ 4b là 40 có lẽ cũng hợp lý.

Hạng D
18/2/10
3.115
2.862
113
Mấy bác nói cái gì cũng đúng, nhưng mở rộng đường thì còn ai đi cao tốc nữa ?
Em nghĩ 60-50-40, cho 2B di chuyển 2 làn hợp lý hơn, chứ làn 2B không đủ để di chuyển thì lấn tuyến là đương nhiên, thà hợp pháp hóa cho di chuyển 2 làn thì ổn hơn.

Hạng D
5/12/12
1.153
1.388
113
Nhà
gosolar.vn
Chào các bác!!!

Tình hình em hay chở bà xã về Chợ Bình Chánh hay đi trên QL 1 A (đoạn từ QL 1A đi Long An), theo em nhận thấy chưa thấy đoạn đường nào phi lý như ở đây:
1- Đường có 3 lane, có biển 412 (2 làn 4b, 1 làn 2 B) ===> 2 B chạy 1 làn trong khi lượng xe 4B vắng tanh. Xe 2B thường xuyên nhận bb vì trên đoạn đường này đến ngã 4 bình Chánh (Đinh Đức Thiện) ít thì 1 trạm, nhiều thì 2 trạm xxx bắt lấn tuyến
2- Đoạn đường này ô tô cho lưu thông tốc độ tối đa 40 cây chuối/giờ (có lắp camera bắn tốc độ) và 2 làn bự. ==> Xe 4B ít. Quá lãng phí đường giao thông trong khi xe 2B thì nhiều và đông hơn. Tốc độ lưu thông quá chậm 40 km/h.

Kính gởi bác Hà Sonata kiến nghị Sở GTCC cho phép xe 2B chạy thêm 1 làn và nâng lên tốc độ tối đa của 4B là hợp lý hơn ==> giảm lãng phí đường xá.

Các bác có nghỉ giống em không. Để em vài bữa nữa e chụp vài tấm hình hầu các bác
Đoạn này bác chánh tạo điều kiện cho xxx kiếm bánh mì, chứ chẳng có lý do nào nữa.

• Like
Reactions: dinkytri2012