Hạng B2
15/5/08
178
2
18
Báo cáo các bác, hôm nay em đã làm mới chìa khóa điều khiển xe Click cho 1 bác ở bên Otofun. Thông thường nếu là xe Getz thì có 2 chìa khóa điều khiển, nhưng Click thì chỉ có 1 khóa điều khiển và khóa còn lại thì là chìa thường. Bác Click này đã làm mất chìa và hôm nay bác đã làm 1 lúc 2 chìa mới. Điều đặc biệt là nếu setup từng chìa một thì setup xong chìa thứ 2,thì chìa thứ 1 vừa setup sẽ mất tác dụng điều khiển, chỉ setup đồng thời 2 chìa 1 lúc thì 2 chìa này mới cùng có tác dụng điều khiển và nổ máy. Qua điều trên có thể kết luận khi mà setup 1 chìa mới thì chìa bị mất sẽ không còn tác dụng điều khiển và nếu trộm có lấy được chìa bị mất thì cũng không điều khiển được, chỉ mở cửa được bằng chìa (sẽ bị báo động ngay)và cũng không thể nổ máy được với chìa bị mất. Vì vậy em nghĩ bác nào có 2 điều khiển, bị mất 1 chìa thì set lại chìa sẽ yên tâm rằng cái chìa mất kia sẽ mất tác dụng.

Last edited by a moderator:
1/4/07
21.988
16.722
113
0913168658
RE: Làm chìa khóa mới khi mất chìa khóa xe Hyundai Click

Ban noi dieu di nhen, hieu nao cung the.

Hạng B2
27/3/07
343
2
18

Chi phí và thời gian thế nào bác ơi?

TCS
Hạng B1
3/9/08
54
0
0

Bác Hanquoc tự làm hay bác lại thuê nhà khác mà nổ dữ thế?????

Hạng B2
26/2/08
420
160
43
hanoi
taxivip.com.vn

HQ ơi! Thằng cả nhà tui vứt cãi lõi của chìa I30 (Chìa sắt để mở cốp)vào thùng rác rùi. Bác có cách nào chế được cái khác không (Chìa Thông minh và e vẫn còn một cái nguyên)

Trích đoạn: hanquoc

Báo cáo các bác, hôm nay em đã làm mới chìa khóa điều khiển xe Click cho 1 bác ở bên Otofun. Thông thường nếu là xe Getz thì có 2 chìa khóa điều khiển, nhưng Click thì chỉ có 1 khóa điều khiển và khóa còn lại thì là chìa thường. Bác Click này đã làm mất chìa và hôm nay bác đã làm 1 lúc 2 chìa mới. Điều đặc biệt là nếu setup từng chìa một thì setup xong chìa thứ 2,thì chìa thứ 1 vừa setup sẽ mất tác dụng điều khiển, chỉ setup đồng thời 2 chìa 1 lúc thì 2 chìa này mới cùng có tác dụng điều khiển và nổ máy. Qua điều trên có thể kết luận khi mà setup 1 chìa mới thì chìa bị mất sẽ không còn tác dụng điều khiển và nếu trộm có lấy được chìa bị mất thì cũng không điều khiển được, chỉ mở cửa được bằng chìa (sẽ bị báo động ngay)và cũng không thể nổ máy được với chìa bị mất. Vì vậy em nghĩ bác nào có 2 điều khiển, bị mất 1 chìa thì set lại chìa sẽ yên tâm rằng cái chìa mất kia sẽ mất tác dụng.

Hạng B2
15/5/08
178
2
18

ý bác chế lại là thế nào? tức là chỉ làm lại cái lõi hay là cả cái chìa?nếu làm lõi không cũng ok bác ạ, có gì bác cứ alo cho em. thực ra thì bác mất cái lõi sắt đấy thì vẫn không ảnh hưởng gì mà? xe vẫn nổ máy bình thường.

Hạng B1
24/9/08
50
0
0
docdao.net

Trích đoạn: emcutai

HQ ơi! Thằng cả nhà tui vứt cãi lõi của chìa I30 (Chìa sắt để mở cốp)vào thùng rác rùi. Bác có cách nào chế được cái khác không (Chìa Thông minh và e vẫn còn một cái nguyên)
Cái chìa đấy hữu dụng để khóa hộc để giấy tờ (hộc lạnh nếu có AC khi bác găm bia rượu và nước ngọt trong đấy :D ) khi bác cho ai mượn đi xe ko cho lõi chìa đấy. hehe, ko cần làm lại đâu bác

Hạng B2
26/2/08
420
160
43
hanoi
taxivip.com.vn

Cái lõi thì có thể làm được nhưng cái phần đầu chìa bằng hợp kim làm sao chế để nó vừa với cái phần nhựa của cái điều kiển.
Vì cốp để giấy tờ xe nên em không muốn đưa cho bọn bảo vệ, mang lên nhà thì sợ ông con vứt nốt cái còn lại thì chết...nếu gặp mấy chú XXX.

Trích đoạn: hanquoc

ý bác chế lại là thế nào? tức là chỉ làm lại cái lõi hay là cả cái chìa?nếu làm lõi không cũng ok bác ạ, có gì bác cứ alo cho em. thực ra thì bác mất cái lõi sắt đấy thì vẫn không ảnh hưởng gì mà? xe vẫn nổ máy bình thường.

Hạng B2
15/5/08
178
2
18

rồi ok em hiểu rồi, em sẽ đưa cho bác 1 cái phôi đúng của bác, bác hiểu nôm na là em sẽ lấy 1 cái lõi của của chìa khác cắm vào cái remote của bác. nhưng vấn đề là đánh chìa, chìa I30 nó lại là răng chìm nên em cũng ko bit thợ khóa có đánh được không.