Hạng D
8/9/08
1.828
63.835
113
TP. Hồ Chí Minh
Bác xịt phủ gầm dày như vậy mục đích là để cách âm luôn phải không?
Chỉ xịt dày 4 hốc bánh xe để giảm tiếng ồn của bánh xe khi chạy trên cao tốc đó anh. Còn xịt gầm chủ yếu để chống sét thôi.

Hạng B2
27/10/17
214
199
43
TP. Hồ Chí Minh
xe bác chủ cũng giống xe em, em cũng xài lót sàn giống bác chủ :D:D:D nhưng em không gắn chống trầy chỗ phần nhựa bậc của, thợ nó gắn zo em thấy nó cặp vào làm trầy thêm nên thôi luôn. Còn xịt phủ gầm thì tùy quan điểm, em thấy cái xe chạy băng rừng lội suối lắm thì xịt chứ loanh hoanh thành phố thì dành tiền làm cách âm tốt hơn.

• Like
Reactions: binchip33
Hạng B2
31/8/17
141
49
28
38
xe bác chủ cũng giống xe em, em cũng xài lót sàn giống bác chủ :D:D:D nhưng em không gắn chống trầy chỗ phần nhựa bậc của, thợ nó gắn zo em thấy nó cặp vào làm trầy thêm nên thôi luôn. Còn xịt phủ gầm thì tùy quan điểm, em thấy cái xe chạy băng rừng lội suối lắm thì xịt chứ loanh hoanh thành phố thì dành tiền làm cách âm tốt hơn.
Vậy phủ gầm có cách âm được không bác? sắp đến mùa mưa rồi em cũng đanh tính đi phủ gầm, xe em mới mua hồi tháng 1 mà phủ gầm phải tháo hết 4 bánh xe cũng hơi sót.

Hạng D
8/9/08
1.828
63.835
113
TP. Hồ Chí Minh
Vậy phủ gầm có cách âm được không bác? sắp đến mùa mưa rồi em cũng đanh tính đi phủ gầm, xe em mới mua hồi tháng 1 mà phủ gầm phải tháo hết 4 bánh xe cũng hơi sót.
Phủ gầm không phải tháo 4 bánh xe ra đâu anh. Chủ yếu là bảo vệ gầm khg bị rỉ sét còn cách âm thì khg đáng kể.

Hạng B2
27/10/17
214
199
43
TP. Hồ Chí Minh
Phủ gầm không phải tháo 4 bánh xe ra đâu anh. Chủ yếu là bảo vệ gầm khg bị rỉ sét còn cách âm thì khg đáng kể.
bác làm ở gara nào mà không tháo 4 bánh thế ? Em thấy các gara phải tháo hết 4 bánh và các chi tiết không nên xịt và che chắn kỹ lắm muh. Xe mới thì các bác hay sợ thợ tháo ra rồi lắp lại không đúng lực siết óc như từ nhà máy ra thôi. Nhưng bên bác Hiếu Z1 auto em thấy làm cũng ok lắm. :D:D:D
các bác chạy hết đời xe cái gầm nó có còn chưa mục mà, chụi khó rửa xe xịt gầm tí thôi. :p:p:p:p

• Like
Reactions: binchip33
Hạng B1
15/2/17
65
16
8
31
Bản 2018 không thấy có cảm biến áp suất lốp Bác à. Gắn cảm biến áp suất lốp có cái hay là báo áp suất từng lốp cụ thể, không hay là pin dùng khoảng vài ba năm là hết nếu dùng cảm biến gắn trong, nếu gắn loại chụp đầu van ngoài hay bị táy máy.
CX5 em không thích ở chổ khi một cửa nào đó trong các cửa không đóng kín thì xe không báo chính xác cửa nào chưa đóng kín, nhiều khi phải đi đóng từng cửa.
bản cũ active dc bản mới em chưa thử nhưng chắc là dc
bác ở đâu