Hạng B2
6/4/07
358
49
28
46
Saigon
www.carmen.vn
Em đang làm một số việc lặt vặt cho Fiat Siena, em úp hình từ từ nhé ! Đầu tiên là thay đèn zin bằng đèn bi-xenon có angle eyes.
Làm đẹp cho Fiat Siena

Làm đẹp cho Fiat Siena

Làm đẹp cho Fiat Siena

Làm đẹp cho Fiat Siena

Làm đẹp cho Fiat Siena

Tiếp theo là dán cách âm sàn và thân xe
Làm đẹp cho Fiat Siena

Phía trong hốc bánh xe
Làm đẹp cho Fiat Siena

em dùng hàng của Forch nha các bác, với độ dày là 1,82 mm, cấu trúc tổ ông, theo như tài liệu của Forch thì có thê cách âm được 70% (tức loại bỏ được 70% tiếng ồn từ bên ngoài)
Làm đẹp cho Fiat Siena

Loại này có 3 loại dành cho 3 vị trí riêng biệt: cách âm cửa và hông xe: dày 1,82mm ; cách âm sàn dày 2,68mm ; cách âm cho nắp capo dày 6,69mm
Làm đẹp cho Fiat Siena

Dán hốc bánh sơ-cua
Làm đẹp cho Fiat Siena

Hoàn thiện phần hốc bánh
Làm đẹp cho Fiat Siena

Vậy là hết 1 ngày, mai em sẽ tiếp tục làm lót sàn simily, gắn sub gầm ghế Pioneer, thay gương gập điện, gắn đầu DVD Pioneer, màn hình gương hậu, camera lùi và phủ nano.

Lắp đầu DVD 1 Din Pioneer 345UB
Làm đẹp cho Fiat Siena

Làm đẹp cho Fiat Siena

Làm đẹp cho Fiat Siena

Xem bằng màn hình gương 7"
Làm đẹp cho Fiat Siena

Gắn thêm cái sub |Pioneer 110A
Làm đẹp cho Fiat Siena

Và camera lùi
Làm đẹp cho Fiat Siena

Còn đây là phần bọc nệm da Italia cho em nó
Làm đẹp cho Fiat Siena

Làm đẹp cho Fiat Siena

Hai ghế trước
Làm đẹp cho Fiat Siena

Làm đẹp cho Fiat Siena

Làm đẹp cho Fiat Siena

Last edited by a moderator:
Hạng B2
6/4/07
358
49
28
46
Saigon
www.carmen.vn
babydriver nói:
Đẹp
Up ủng hộ V.
Dạ, cám ơn bác Trình, tuần rồi ở Đà Nẵng được dịp off chai với mấy anh em ở ĐN vui quá ! tuần sau rảnh anh em mình off ở SG nha !

Tập Lái
8/1/13
40
3
0
Bình Thạnh, Tp.HCM
Hi pác chủ

Bác làm chi phí hết bao nhiêu vậy :

1. Thay chóa đèn ? ( chóa độ hay chóa gin ), sợ độ thời gian bị mờ
2. Bộ đèn bixenon China hay japan : china hay đứt bóng giữa chừng lắm
3. Màn hình gương chiếu hậu hết bao nhiêu nữa bác

Hôm bữa trước mình tahy bóng orsam night breaker tăng 90% độ sáng, kết quả không như mong đợi vẫn tối lù mù. Cú này tính chơi bixenon luôn.

Hạng C
24/10/11
959
132
63
Bình Thạnh
Ơ...bác chủ tự làm ah? chi phí thế nào làm xong bác post lên cho AE với nhé ! Nếu được bác làm luôn con xe của em với. Hiện tại đèn xe em còn tối hơn đèn con LX nữa ah ! Hihihhiihih

Hạng B2
6/4/07
358
49
28
46
Saigon
www.carmen.vn
Lamlong nói:
Hi pác chủ  Bác làm chi phí hết bao nhiêu vậy : 1. Thay chóa đèn ? ( chóa độ hay chóa gin ), sợ độ thời gian bị mờ2. Bộ đèn bixenon China hay japan : china hay đứt bóng giữa chừng lắm3. Màn hình gương chiếu hậu hết bao nhiêu nữa bác Hôm bữa trước mình tahy bóng orsam night breaker tăng 90% độ sáng, kết quả không như mong đợi vẫn tối lù mù. Cú này tính chơi bixenon luôn. Em giũ choá zin đó bác, chỉ đưa bộ xenon vào, xe này em làm cho khách. Chi phí cho đèn xenon gồm bi và angle-eyes luôn là gần 6 chai bác ah.