Hạng B2
6/10/10
130
153
43
Chào các bác, hôm bữa trời mưa lớn, giữa đêm, đang đi qua đoạn đồng không mông quạnh thì xe em bị trục trặc, cả 2 đèn không sáng, xe không có đèn sương mù, em làm liều bật đèn hazard lên rồi bò từ từ. E chạy được 1 khúc thì có 1 bác phía sau chắc thấy thương tình nên cứ đi đằng sau chiếu đèn dùm đến chỗ có đèn sáng bác đó mới bye bye đi trước.
Em có chút thắc mắc muốn hỏi các bác nhiều kinh nghiệm trên diễn đàn xem nếu rơi vào tình huống như vậy các bác xử lý làm sao? Khi có xe trợ giúp như vậy thì xe đó đi sau mình đi trước hay đi trước dẫn đường rồi mình bám theo sau?
Cám ơn các bác.

Hạng C
6/5/10
524
5
18
Làm gì thì hơi khó biết trước để chuẩn bị, nhưng em thi sẽ đu theo sau chứ ko chạy trước. Nguy hiểm quá.

Thép đã tôi
2/6/11
7.959
18.371
113
Sài Gòn - HCM
Bác có kiểm tra cầu chì không nhỉ?
Theo em thì luôn chuẩn bị sẵn một cái sơ cua cho đèn demi và pha cho chắc cú.

Hạng D
23/12/08
2.807
122
63
58
TPHCM
Chuẩn bị cho mình một cây đèn pin là tốt nhất . Khi ra chổ sáng thì nhanh chóng sửa chữa . Chứ để vậy chạy mà gặp các xxx thì các chú vui lắm đấy :D

Hạng B2
6/10/10
130
153
43
duongxua nói:
Chuẩn bị cho mình một cây đèn pin là tốt nhất . Khi ra chổ sáng thì nhanh chóng sửa chữa . Chứ để vậy chạy mà gặp các xxx thì các chú vui lắm đấy :D

Cả chục km không có chỗ sáng bác ạ, Lúc đó mưa to gió lớn mà giữa đêm khuya nên em nghĩ dừng lại sửa cũng rất khó, sợ lọt nước mưa vô lại hỏng thêm thiết bị điện khác.

Hạng B2
6/10/10
130
153
43
kuliem nói:
mình bám sau,xe trước dẫn đường mình đi

Em cũng nghĩ như vậy tốt hơn nhưng xe kia ko di trước mà cứ đi sau và lệch về phía bên phải để soi lề đường, thấy đi cũng dễ nhưng không biết đi bám sau thì như thế nào, chờ các bác có kinh nghiệm cho ý kiến.

Hạng F
14/9/04
9.900
27.084
113
Q3
chưa có thì bác làm thêm cặp bumper lamp , không lẽ xui đến mức 4 cái đai hết ?

Hạng B2
11/8/11
111
10
18
1088L nói:
kuliem nói:
mình bám sau,xe trước dẫn đường mình đi

Em cũng nghĩ như vậy tốt hơn nhưng xe kia ko di trước mà cứ đi sau và lệch về phía bên phải để soi lề đường, thấy đi cũng dễ nhưng không biết đi bám sau thì như thế nào, chờ các bác có kinh nghiệm cho ý kiến.

Thật may khi gặp người tốt như vậy.
Anh em OS cũng xin học hỏi, có thể thì tương trợ nhau khi khốn khó dọc đường.

Last edited by a moderator: