Status
Không mở trả lời sau này.
Tập Lái
11/6/07
43
75
18
Thưa các bác,

Số là em cũng cày bừa cho Tây lông may năm qua, nay có trong tay số tiên hơn 150K USD mà chưa biết đầu tư gì. Phần vì không có thời gian tìm hiểu vì phải đi lại suốt nên thiếu thông tin, chợt nghĩ có vài options đang cân nhắc :

1/ Đổi ra VND gởi NH kiếm lãi hoặc đầu tư, cách này thì đổi tỷ giá như thế nào cho lợi. bac nào làm NH giúp em

2/ Mua căn hộ cho thuê, em cung nhắm vài nơi nhưng còn đắn đo mãi.

3/ Mua đất để đầu tư - Em đang nhắm Nhà Bè vì giá mềm và khả năng sinh lời cao.

Các bác vào chém giúp em coi cách nào có vẻ khả quang nhất....

• Like
Reactions: hieu819 and yamaham
Hạng B2
10/1/12
329
1.005
93
Không quá nhiều nhưng cũng không ít. 3 tỷ bác 1,2 căn hộ uy tín (ehome4, ehome bắc sài gòn...) hoặc đất ở vùng chưa phát triển lắm (nhà bè, thủ đức, lái thiêu, bình tân...), vừa làm của để dành vừa có đồng ra đồng vô, vừa đầu tư (dài hơi 3-5 năm)

Chưa ra vài trăm triệu lướt sóng chứng khoán kiếm tiền uống cafe.

Hạng D
29/11/06
2.951
38.018
113
53
Thớt hót nè, hôm trước có bác nào báo cầm 3tỷ là vua :)
Lót dép ngồi xem các cao nhơn tư vấn!

Hạng B2
21/6/11
431
28.191
93
50
Q.1 HCMC
Bác phải post vào CNL chứ; ở trỏng các anh em mới mạnh dạn tư dấn những option hay ho ;)

Hạng D
26/9/12
1.036
67.164
113
Ho Chi Minh City
Tương đương 3.2 tỷ VND. Mua 1 căn hộ 2 buồng ở khu cận trung tâm để cho thuê và cũng là để giữ tiền (chừng 1.5 tỷ).
GTK (US$ hay VND tùy) chừng 1 tỷ. Còn khoảng 500-700 triệu đầu tư vào chứng khoán.

2F1 confirmed
Hạng B2
19/2/13
395
3.517
93
Nếu bác muốn đổi sang vnd thì đổi cho e. E sẽ tính giá trung bình giữa giá mua và bán của tiệm vàng mà bác chọn. Như vậy e và bác đều có lợi vì e muốn mua, và bác muốn bán

Tập Lái
11/6/07
43
75
18
Nếu bác muốn đổi sang vnd thì đổi cho e. E sẽ tính giá trung bình giữa giá mua và bán của tiệm vàng mà bác chọn. Như vậy e và bác đều có lợi vì e muốn mua, và bác muốn bán

Bac inbox em cai thông tin đi, cai này có tinh la ban bè trao đổi cho nhau nên không vi pham luật không nhỉ :p

Bác phải post vào CNL chứ; ở trỏng các anh em mới mạnh dạn tư dấn những option hay ho [BCOLOR=#fcfcff];)[/BCOLOR]

CNL là ở đâu bác ???

Hạng B1
24/7/13
77
77
33
hiện nay, gửi NH ko phải là lựa chọn ưu tiên để đầu tư nếu bác chủ muốn thật sự đầu tư, vì lãi suất rất thấp, thậm chí có xu hướng giảm, trong khi đó có nhiều kênh hấp dẫn hơn chứng khoán và bất động sản. và nếu bác rành về kinh doanh, mong chờ lợi nhuận lớn về lâu dài, có thể đầu tư trực tiếp hoặc gián tiếp bằng cách góp vốn vào nông nghiệp sạch, xử lý rác thải... có rất nhiều ngành tin rằng sẽ như con gà đẻ trứng vàng trong tương lai ko xa.
lựa chọn mua căn hộ, hay mua đất để đầu tư phụ thuộc vào nhiều yếu tố, như:
- căn hộ bác mua nhắm tới đối tượng khách hàng nào, vị trí tọa lạc ở đâu, gần đấy có bao nhiêu căn hộ tương tự như bác
- trong tương lai miếng đất bác mua nằm trong khu hoạch nào, mua đất nền rồi để đó hay xây cái này cái nọ để bán lại, khả năng phát mãi như thế nào
- bác mong muốn tỷ suất sinh lợi là bao nhiêu %, trong bao nhiêu năm, và mức độ chịu rủi ro của bác đối với từng mảng đầu tư là như thế nào.
điều quan trọng nhất là đầu tư vào mảng bác am hiểu, có kiến thức, kinh nghiệm, hoặc ít nhất cũng nhận đc sự tư vấn đáng tin cậy từ những chuyên gia trong ngành. nếu bác ko có những cái đó, thì tốt nhất nên gửi NH, vì dù bỏ tiền vào chứng khoán trong giai đoạn VNIndex chạm mốc đỉnh như hiện nay, bác cũng có thể phải chịu loss.

Hạng B2
24/2/12
300
88
28
55
Bác cày bừa mà ra số tiền đó, thì chắc chắn là cao thủ trong ngành đó!? em nghĩ bác nên làm gì mình rành nhất, hoặc có liên quan nhất. Gởi ngân hàng VND lãi suất không bù nổi trượt giá, em can. BDS thì đang bất động, như căn hộ thì chỉ khoảng 0.5% / tháng, tính ra 6%/ năm, cũng thấp, mà lâu dài thì giá trị cũng không tăng. Nhà phố, thì sẽ tăng, nhưng %/ tháng còn thấp nữa. CK, em không rành chẳng dám nói. Em nghĩ làm nông nghiệp, chăn nuôi, môi trường....

Hạng D
21/10/10
1.202
3.969
113

Bác có nhu cầu mua thường xuyên k? Em có nguồn đô thường xuyên nè.

Status
Không mở trả lời sau này.