Hạng C
19/10/11
639
29
28
35
Em có khu đất 4000m2 ở quận TB, cách ngã tư Âu Cơ-Lạc Long Quân 1000m. Mặt tiền đường 10m.
Hiện đang kinh doanh ko hiệu quả nên e muốn tìm pán kinh doanh mới nhằm sử dụng khu đất hiệu quả hơn.
Nhờ các bác góp ý giúp. Có thể hợp tác kinh doanh.

Hạng D
29/11/06
2.948
37.786
113
53
Em có khu đất 4000m2 ở quận TB, cách ngã tư Âu Cơ-Lạc Long Quân 1000m. Mặt tiền đường 10m.
Hiện đang kinh doanh ko hiệu quả nên e muốn tìm pán kinh doanh mới nhằm sử dụng khu đất hiệu quả hơn.
Kinh doanh để kiếm tiền
Phân lô ra bán cũng có tiền...

• Like
Reactions: LoseCash
Hạng D
28/1/15
1.066
1.777
113
52
Q7, TpHCM
Bác làm bên linh vực gì? Mong muốn kinh doanh hay hợp tác thuộc lĩnh vực gì?

Hạng C
19/10/11
639
29
28
35
Kinh doanh để kiếm tiền
Phân lô ra bán cũng có tiền...
Cái này là đất thuê nhà nước 50 năm giá mềm hơn cọng bún. Làm cái gì cũng có lời nhưng em đang tìm kiếm nhiều phương án xem cái nào tối ưu nhất.

Hạng C
19/10/11
639
29
28
35
Bác làm bên linh vực gì? Mong muốn kinh doanh hay hợp tác thuộc lĩnh vực gì?
Em bên lĩnh vực tư vấn đầu tư.
Lô đất này lợi ở chỗ: khu vực gần trung tâm, dân cư đông đúc, giá thuê siêu rẻ.
Bất lợi ở chỗ: đường vào hơi hẹp, suất đầu tư ban đầu lớn, đầu tư dài hạn thì có lời gấp khoảng 10 lần.
Ý tưởng hiện tại: cho thuê làm kho bãi, cho thuê chỗ đậu xe, cho thuê làm chung cư...
+ Làm kho bãi thì hơi bất lợi vì đường hẹp.
+ Cho thuê đậu xe đầu tư ban đầu ít, kiếm tiền làng nhàng hoàn vốn hơi lâu (tiền thuê).
+ Làm chung cư đầu tư ban đầu lớn.
Đang suy nghĩ thêm mấy phương án khác, cái gì có lợi thì làm thôi bác.

Hạng C
25/4/06
786
1.842
93
Theo ý kiến cá nhân em, pác chủ cứ căn băng-rôn cho thuê đất nguyên cả khu trong trường hợp chưa nghĩ ra phương án kinh doanh hiệu quả.

Nếu tự đứng ra kinh doanh trên khu đất thì tất yếu phải tốn chi phí đầu tư ban đầu, mà trong thời buổi này ko phải ai kinh doanh cũng thành công (hiệu xuất kinh doanh thành công-thất bại là 50-50 hay còn gọi là hên-xui). Cộng thêm vào đó là nhân lực quản lý, vận hành mô hình kinh doanh là một bài toán hóc búa. Nhân lực rất quan trọng, nó quyết định mô hình kinh doanh có thành công hay ko. Em đã từng biết 1 chủ doanh nghiệp có nguồn vốn rất dồi dào, nhưng nhân lực quản lý, vận hành ko có năng lực, sau 3 lần 7 lực thay máu, và sau 3 năm hoạt động kinh doanh thì đành phải đóng cửa, tuyên bố đi Sing chữa bệnh (mà thật ra là chạy sang Sing, trốn nợ). Rồi 1 chủ doanh nghiệp khác, ko có vốn phải chạy đầu này, chạy đầu kia vay vốn. Tuy nhiên bộ máy nhân lực tâm huyết và có nâng lực nên giờ doanh nghiệp vẫn hoạt động ro ro và chuẩn bị mở cơ sở 2, 3.