Hạng B2
15/6/14
432
831
93
Đong nai
Làm người tốt dễ hay khó??
Chào các bác, em có hai trường hợp này muốn thảo luận với các bác!​
1- bạn e lái xe khách trong khi đi đón khách thì gặp một vụ Tngt người dân xung quanh chặn xe bạn e lại chở người ta đi cấp cứu-khi xog mọi việc thì người nhà của nạn nhân gọi lên cty báo là nạn nhân đó bị aids rồi đi nên đi kiểm tra phơi nhiễm-báo hại bạn e phải đi mua thuốc uống hết vài triệu (e nghe nói thuốc free nhưng ko phải vậy) và sống trong lo lắng hết 3 tháng!​
2- cũng trong ngày đẹp trơi gân đây khi nó đi trả khách trong 1 con hẻm nhỏ xog xuôi a chạy ra thì có 1 cụ khoảng 70t chạy xe đạp ngược chiều khi vừa qua hết đuôi xe của nó thì tư té xuống nó thay vậy nên cũng dừng xe lại đỡ dậy thì bà cụ la làng lên là xe bạn e quẹt vào bả nhưng ko hề quẹt! bao hại xe và nó bị công an mời lên nhốt xe mất mấy ngày! [pagebreak][/pagebreak]​
Cụ ấy tự té mà gẫy xương đùi!hàng xóm ko dám làm chứng nữa mơi đau-sau này phải nhờ người quen gần đó dò hỏi rồi ghi âm lại mới đc!​
Qua 2 trường hợp trên em hỏi các bác làm người tốt dễ hay khó??

Last edited by a moderator:
Hạng D
15/11/10
2.472
2.609
113
Bác chủ hỏi xong tự trả lời luôn rồi vậy tụi em chen vào đâu ? :eek:

Hạng B2
1/7/16
132
114
43
47
Khó hay dể ,đều do lương tâm mà ra.Nếu mình là anh tài xế đó mình cũng làm như vậy.

• Like
Reactions: Vietvithientam
Hạng C
27/7/14
533
983
93
Ở đâu làm người tốt đc chứ ở xứ mình thôi dẹp đi cho nhẹ đầu , bao nhiêu vụ chở người bị TNGT đi viện rồi người chở dùm bị người nhà nạn nhân oánh nhập viện chung luôn , chưa kể bị CA giam xe các kiểu , rồi thì vệ sinh lại nội thất , ... Ôi cha đủ điều :) ! Thôi nghỉ khỏe ... Ai nói mình ác mình chịu chứ thử đặt bản thân mình vào trường hợp chuyện mình ko làm mà bị người ta vu oan đi rồi hiểu :) - Tiếng tốt ko ai khen chứ có chuyện là xung quanh nó bu vào chửi mình NGU đó :D