Hạng B1
9/1/16
53
26
18
Kiếm mãi không thấy bài nào về các công ty xây dựng nên em mạng phép lập thớt mới mong các bác chỉ giáo:

Hiện tại e đang định xây dựng nhà 1 trệt 1 lầu ( mái tole ) diện tích là 10x10, ngăn ra làm 3 căn 3,3m x 10m

Em tham khảo trên mạng thì cũng thấy nhiều công ty xây dựng quá, giá thì cũng ngang ngang nhau mà không biết uy tín sao nên bác nào có kinh nghiệm chia sẻ?

MỘt số công ty em tham khảo được là:
ThietThach ( nghe phốt nhiều qua)
CBS.vn Bảo Sơn thì thấy khen nhiều không thấy chê ( giá cả có vẻ nhỉn hơn tí )
Artech thì có vẻ giá mềm hơn mà không biết chất lượng sao
Thietkeviet ..............

Giờ như bị loạn anh em ai đã từng có kinh nghiệm thì chia sẻ giúp em với, và kinh nghiệm khi làm việc với nhà thầu như thế nào?

Attachments

Hạng B1
9/1/16
53
26
18
Bác khảo giá 1vòng, thấy giá nào hợp lý gặp xem công trình, xem tư cách thầu, hợp ý, có duyên thì làm.

Bác hướng dẫn em cụ thể được không ạ? Xem công trình vs tư cách thầu thế nào bác? Đề nghị bên thầu luôn hay sao bác

Tập Lái
4/10/13
0
10
2
Bác hướng dẫn em cụ thể được không ạ? Xem công trình vs tư cách thầu thế nào bác? Đề nghị bên thầu luôn hay sao bác
Em cũng đi nhận công trình làm, nhưng làm tư và nhỏ thôi, nghĩ chắc bác cũng chả kêu đâu nhưng thấy bác như vậy e góp ý cho : chấp nhận giá tầm trung chứ đừng ham rẻ, thuê cty thiết kế, thuê giám sát, chứ bác không biết về xd thì k làm được gì đâu. chấp nhận bỏ thêm chút tiền để thuê giám sát cho an toàn, vậy sẽ ok hơn.
Với diện tích vậy bác xây trọn gói tầm 950 triệu , chưa tính cừ tràm hoặc cọc bt.
nếu là nhân công thì tầm 273 triệu.
em cũng đi nhận thầu nên góp ý bác vậy, đừng nên rẻ hơn nhé, có rẻ hơn 20 - 30 tr thi không sao, chứ nhiều hơn thì đừng nhé. Chúc bác tìm dc nhà thầu ok nhé

Hạng B2
3/4/07
137
2.768
103
45
Saigon-Bình Thạnh
Thời buổi chủ nhà sợ Thầu, thầu cũng sợ chủ nhà. Về quan điểm người làm nghề, khi xây nhà thì thiết kế cho kĩ chi tiết, danh mục vật liệu rõ ràng chủng loại và khối lượng, khi làm thì kiểm tra thường xuyên, không hài lòng yêu cầu làm lại hoặc chấn chỉnh. cùng tạo cho nhau niềm tin, chữ tín và mối quan hệ tốt đẹp vậy.

Chi Hội Trưởng P.O.C
Kiếm mãi không thấy bài nào về các công ty xây dựng nên em mạng phép lập thớt mới mong các bác chỉ giáo:

Hiện tại e đang định xây dựng nhà 1 trệt 1 lầu ( mái tole ) diện tích là 10x10, ngăn ra làm 3 căn 3,3m x 10m

Em tham khảo trên mạng thì cũng thấy nhiều công ty xây dựng quá, giá thì cũng ngang ngang nhau mà không biết uy tín sao nên bác nào có kinh nghiệm chia sẻ?

Giờ như bị loạn anh em ai đã từng có kinh nghiệm thì chia sẻ giúp em với, và kinh nghiệm khi làm việc với nhà thầu như thế nào?
Bác cứ qua đây mình xử cho bác .

Tập Lái
17/12/12
0
117
27
Thủ Đức

Để em

• Like
Reactions: LucasT