Hạng B2
23/3/07
200
2
0
Xe em di 1 thời gian, bây h mỗi sáng bật điều hoà, để thổi vao mặt thì thấy mùi hôi, có thể là mùi bụi bặm. Cái này e nghĩ là do tấm lọc bị bẩn.

Em chủ yếu dùng điều hoà gió trong, chứ kô dùng gió ngoài, mà thong thhường dùng gió ngoài sẽ đi qua tấm loọcbụi trên xe, em rua sach rồi nhưng kô hết.

Có bác nào biết cách làm sạch điêều hoà kô, chỉ dùm e

Hạng B2
30/5/07
106
0
0
RE: Lam sạch điều hoà khỏi mùi hôi

bác gắn thử lọc điều hòa xem có đỡ không.

Hạng B2
10/7/06
302
12
18
Sài Gòn
hyundai-vovankiet.vn

Đúng ra Civic không có tấm lọc điều hoà và tấm lọc đó phải mua của hãng

LỌC GIÓ (DÙNG CHO ĐIỀU HÒA)

LỌC GIÓ (dùng cho điều hòa) có tác dụng ngăn chặn không khí bẩn như bụi, phấn hoa vào xe.

Giá bán lẻ (đã bao gồm VAT): 418.850 VND
Giá trên đã bao gồm công lắp đặt.

Hạng C
24/7/07
518
1
0
HANOI

Trích đoạn: Hondar

Xe em di 1 thời gian, bây h mỗi sáng bật điều hoà, để thổi vao mặt thì thấy mùi hôi, có thể là mùi bụi bặm. Cái này e nghĩ là do tấm lọc bị bẩn.

Em chủ yếu dùng điều hoà gió trong, chứ kô dùng gió ngoài, mà thong thhường dùng gió ngoài sẽ đi qua tấm loọcbụi trên xe, em rua sach rồi nhưng kô hết.

Có bác nào biết cách làm sạch điêều hoà kô, chỉ dùm e
Hiện nay tại một vài gara hoặc chỗ rửa xe có bán một hộp dùng để rửa hệ thống gì đó của điều hòa. Thấy nhiều anh em lái xe chuyên nghiệp dùng rồi, kêu là được và tôi cũng đã thử. Nếu bác ở hà nội chạy ra chỗ gara Thủ đô ơ đường Trần khánh dư ấy. Họ bán 150 ngàn.

Hạng B2
23/3/07
200
2
0

Nguyên nhân ko phải từ cái lọc gió của hãng nó tặng như các bác nói đâu, e rửa sạch rồi, vẫn kô hết mùi, em tháo hẳn cái lọc gió đó ra bật lên, mùi vẫn hôi hôi, ko hiểu làm sạch cái điều hoà từ đâu.

Theo ngu ý của em thì mình để chế độ lấy gió ngoài thì điều hoà mình sẽ lọc qua cái tấm lọc gió đó để tránh bụi bậm vào xe, còn lấy lọc gió trong thì nó sẽ lấy kô khi qua 1 đường khác và phải qua 1 màng lọc gió nào đó, giống như điều hoà ở nhà mình. Vì thế muốn làm sạch phải rửa cái màng lọc ko khí đó.

Hạng B2
30/5/07
106
0
0

Trích đoạn: Hondar

Nguyên nhân ko phải từ cái lọc gió của hãng nó tặng như các bác nói đâu, e rửa sạch rồi, vẫn kô hết mùi, em tháo hẳn cái lọc gió đó ra bật lên, mùi vẫn hôi hôi, ko hiểu làm sạch cái điều hoà từ đâu.

Theo ngu ý của em thì mình để chế độ lấy gió ngoài thì điều hoà mình sẽ lọc qua cái tấm lọc gió đó để tránh bụi bậm vào xe, còn lấy lọc gió trong thì nó sẽ lấy kô khi qua 1 đường khác và phải qua 1 màng lọc gió nào đó, giống như điều hoà ở nhà mình. Vì thế muốn làm sạch phải rửa cái màng lọc ko khí đó.

rốt cuộc là cái màng đó nằm ở đâu vậy bác. Bác nói vậy ai mà biết màng đó nằm đâu chời

Hạng C
8/6/07
964
19
38
HCM

Em đi siêu thị thấy có cái hộp này xông khử mùi cho xe nè. Trong hướng dẫn sử dụng thì trong hộp có 2 gói,khi nào cần xông khử mùi thì tắt hết các thiết bị điện trong xe như :CD,đèn,máy lạnh..chỉ để lại quạt gió và mở hết công suất. Sau đó cắt 2 gói hoá chất trong hộp trộn lại với nhau,để xuống chổ khoảng trống bên ghế tài,cách các vị trí xung quanh tối thiểu 10cm (không cho chạm). Kéo kính lên hết và đóng của xe lại trong khoảng 30'. Hộp xông này khi xông sẽ rất nóng.
Lưu ý lúc này không được có người trong xe.

Em nhớ mang máng hướng dẫn vậy. Bác nào sử dụng qua rồi cho em biết kết quả với ah.
Và hình của loại đó đây :

Hạng D
27/9/05
1.703
1.794
113

em xài hộp này thử rồi không ăn thua gì hết. sau đó vài ngày là vũ như cẩn vẫn như cũ

Hạng B1
19/7/07
72
0
0

Bác ra hãng yêu cầu người ta xem và bảo hành điều hòa cho. Em không biết rõ về điều hòa xe oto, nhưng em nghĩ nguyên lý hoạt động thì giống như điều hòa gia đình vẫn dùng thôi.

Hạng B2
22/9/04
316
1
0

Các bác cứ nhìn cái quạt ở nhà mà coi, chạy 1 thời gian bụi bẩn bám dầy vào cánh. Lớp bụi này hút ẩm, gây mùi hôi, khi mới bật điều hòa sẽ sực nức lên.

Nếu điều kiện cho phép thì thỉnh thoảng vệ sinh lại quạt gió (có lẽ hơi khó, vì cái quạt gió này nằm ở chỗ hóc hiểm lắm).