Hạng C
28/2/15
691
626
93
47
Các bác hướng dẫn giúp em việc này nhé.
Số là sáng nay em đi 2b trên tuyến Phổ Quang - Hoàng Minh Giám xem nó phân luồng ntn, mai mốt có ôm 4b đoạn này biết mà đi cho đúng. Tới giao lộ PQ-DDA, bà con 2b HMG rẽ trái qua DDA đông quá xá, trước mặt là 1 anh bus, đu theo là 1 anh Fortuner, em dòm bảng thấy trước ngã 3 có biển cấm ô tô đi thẳng từ 6-12h, sau ngã tư có băng rôn, vậy mà bác tài Fortuner cứ bám đít anh bus mà đi thẳng. Lúc đó em đang giữa giao lộ, bơi giữa dòng xe nên chỉ có 2-3 giây ra hiệu cho bác tài này. Em chỉ đường cho bác ấy phải rẽ phải, rồi chỉ vào băng rôn góc bên kia giao lộ, thế mà bác ấy nhìn em ngơ ngác, chắc là ko kịp hiểu, kết quả, 5 giây sau, khi anh ta qua xong giao lộ, xxx lập tức xuất hiện ( 3 chú me sẳn từ ngã tư kế tiếp cách đó 4-50m thôi) chỉ cạp nong vào bác tài, thôi xong, bác ấy rớt 1 mớ bánh mì đáng kể đây !
Như vậy, trong tình huống thời gian rất ít (chỉ vài giây), lại chỉ có 1 tay (tay kia cầm lái), thì 2b sẽ phát tín hiệu như thế nào để 4b có thể hiểu ngay mà đi cho đúng (hay chú ý nhìn bb) hả các bác ? Rất nhiều OSer đi 2b gặp lúc muốn giúp 4b tránh rớt bánh mì do sơ ý hay đi đường lạ chưa quen bb mà 4b ko kịp hiểu thì phụ mất lòng tốt của 2b như trường hợp của em sáng nay ạ.

• Like
Reactions: thuytram_dep
Hạng B2
17/12/08
114
309
63
Mang đèn pin rọi thẳng vô gương chiếu hậu nếu đi sau, còn thẳng vô mặt nếu đi ngược chiều. Khiêu khích cho a tài xế chạy theo mình, rồi xuống xe giải thích "e chỉ muốn giúp a k mất bánh mì thôi". ... 1 thanh niên tích cực giúp đỡ cộng đồng tài xế đang nằm bv chấn thương chỉnh hình chia sẻ.

Hạng C
28/2/15
691
626
93
47
Em hok có thích đi chỉnh hình, với lại có 2-3 giây hok đủ dừng xe, mở cốp, lấy đèn pin ra đâu ạ !

• Like
Reactions: nt.08437
Hạng D
23/3/15
1.272
3.922
113
Chỉ như bác dzồi mà không chịu hiểu thì bó tay; mà em thấy cũng lạ, đường Phổ Quang căng bandrole cả tuần tuyên truyền vụ này, rồi ngay trước đó (ngay trước quán Huế Ngon) có bảng hiệu báo rồi mà đến sáng hôm nay vẫn có 4 xe ô tô vi phạm. Thiệt tình em không hiểu các bác tài xế này luôn !

Hạng B2
16/7/12
359
269
63
57
Khó lắm bác ơi. Trong tình cảnh hiện nay, người tham gia giao thông nhìn nhau như kẻ thù, chỉ có 1 vài giây người ta không thể biến thù thành bạn được, có khi ông đó thấy bác ra hiệu lại nghĩ rằng "mịe, cái thằng khùng kia nó muốn gì đây?"
Em cũng đã từng vài lần cố gắng để báo hiệu cho 4B nhưng đều bất thành.

Hạng D
10/2/15
1.202
208
63
Chạy tới gần xe , đập cửa kêu hạ kính xuống nói chuyện . Em cũng bị rồi , nhậu tây tây , chạy xe quên bật đèn , có ông 2B chạy sát , gõ cửa , mình hạ xuống , lão ấy nói ... cũng may .

• Like
Reactions: harryphan
Hạng C
28/2/15
691
626
93
47
Chạy tới gần xe , đập cửa kêu hạ kính xuống nói chuyện . Em cũng bị rồi , nhậu tây tây , chạy xe quên bật đèn , có ông 2B chạy sát , gõ cửa , mình hạ xuống , lão ấy nói ... cũng may .
Như sáng nay thì em hok đủ tgian làm vậy òi ! Nhiều khi đập cửa bác ấy ngừng lại vác ống type ra chào em thì khốn nạn đời em !

• Like
Hạng B2
22/5/12
452
139
43

Hehe, chuyện của em ...
Đang đi 2B, thây chiếc Genesis quên đóng cốp sau chạy theo, may bắt kịp ngay đèn đỏ, gỏ cửa, bác tài đứng tuổi chở 1 em xinh tươi bên phụ. Em nhắc đóng cốp sau. Bác tài xuống xe đóng cốp xong vừa mở cửa bước vào xe chửi "DM, mở cốp làm ccj mà ko đóng lại" - Á ù, nghe như bị quê nên chửi cho bỏ ghét vậy, phắn luôn ...

Hạng C
9/9/14
930
1.068
93
39
Các bác hướng dẫn giúp em việc này nhé.
Số là sáng nay em đi 2b trên tuyến Phổ Quang - Hoàng Minh Giám xem nó phân luồng ntn, mai mốt có ôm 4b đoạn này biết mà đi cho đúng. Tới giao lộ PQ-DDA, bà con 2b HMG rẽ trái qua DDA đông quá xá, trước mặt là 1 anh bus, đu theo là 1 anh Fortuner, em dòm bảng thấy trước ngã 3 có biển cấm ô tô đi thẳng từ 6-12h, sau ngã tư có băng rôn, vậy mà bác tài Fortuner cứ bám đít anh bus mà đi thẳng. Lúc đó em đang giữa giao lộ, bơi giữa dòng xe nên chỉ có 2-3 giây ra hiệu cho bác tài này. Em chỉ đường cho bác ấy phải rẽ phải, rồi chỉ vào băng rôn góc bên kia giao lộ, thế mà bác ấy nhìn em ngơ ngác, chắc là ko kịp hiểu, kết quả, 5 giây sau, khi anh ta qua xong giao lộ, xxx lập tức xuất hiện ( 3 chú me sẳn từ ngã tư kế tiếp cách đó 4-50m thôi) chỉ cạp nong vào bác tài, thôi xong, bác ấy rớt 1 mớ bánh mì đáng kể đây !
Như vậy, trong tình huống thời gian rất ít (chỉ vài giây), lại chỉ có 1 tay (tay kia cầm lái), thì 2b sẽ phát tín hiệu như thế nào để 4b có thể hiểu ngay mà đi cho đúng (hay chú ý nhìn bb) hả các bác ? Rất nhiều OSer đi 2b gặp lúc muốn giúp 4b tránh rớt bánh mì do sơ ý hay đi đường lạ chưa quen bb mà 4b ko kịp hiểu thì phụ mất lòng tốt của 2b như trường hợp của em sáng nay ạ.
Bác cứ lấy chỉ chỉ chọt chọt múa loạn xạ là được. Còn người ta hiểu hay ko thì kệ thôi, bác sỹ đã cố gắng hết sức.

P/S: Có khi nào xe bus chim mồi ko? :D

• Like