Hạng D
29/3/17
1.396
10.805
113
Moạ toàn thấy hh 1%, tôi bán cho phí 2% chắc bị hố hàng à? Nghe luật chơi bán 2% còn mua 1% là seo???

Hạng B2
15/9/16
166
648
93
bác inbox giúp e vài tấm hình, diện tích cụ thể và giá cả, pháp lý ntn, e cũng đang tìm nhà mua để ở, ko phải cò vạc j cả. cảm ơn bác.

Hạng B2
9/5/17
109
242
43
44
Cái này hay, đỡ tốn thời gian cả hai bên, mình bán cũng nói rõ như vậy_chỉ ngán ai lầy thôi

inbox em với chủ thớt ;)

trong đây nhiều khách tiềm năng lắm, bác cứ công khai rộng rãi hình sổ & hình thực tế và giá chốt ko thương lượng
Ối, bác đại da quá ko cần trả giá :D

Hạng B2
9/5/17
109
242
43
44
Như vậy hay bị cò đẩy giá lên bác à. Giả sử chủ bán nhà 1,8 tỷ hoa hồng 1%. Cò dẫn khách đến nói với khách 2 tỷ...Như vậy cò 1 lúc ăn 2 mang rồi. Cái này em gặp mấy lần rồi, cả người bán và người mua đều không thích như vậy. Tốt nhất người mua gặp đúng chủ và người bán gặp người mua thực.
Đã giao kèo là 1% thì bán đc 2 tỷ mình vẫn lời hơn chứ

Hạng B2
23/5/17
107
129
43
mua bán lằng nhằng nó mệt mỏi lắm
hỏi giá chốt cho khỏe, mắc quá thì khỏi mua

còn rãnh thì hai bên cứ hẹn gặp cafe trao đổi, vài hôm lại hẹn tỉ tê tâm sự, vờn nhau về giá ;)
Nhiều khi gặp mấy chủ nhà cũng mệt lắm bác à. Em mua cái chuồng cu cũ, cũng xem nhà, trả giá tỉ tê, mất hẳn 1 tuần, thế là em mệt quá, đồng ý giá của chủ nhà luôn. Nhưng do chưa xem hết căn nhà, nên em đòi xem lần nữa, thế là chủ nhà hẹn đi hẹn lại để xem nhà, do nhà đang cho thuê. Thế là mất đâu tầm hơn 1 tuần nữa, kết cục chủ nhà không bán nữa, đến nản. Mất toi hơn 2 tuần của em.

• Like
Reactions: thaytulangman
Hạng D
22/6/15
4.631
21.134
113
Đó là điều mà hầu như mọi người bán đều muốn. Nhưng nói thì dể mà hiện thực thì rất khó...
Thôi thì chi 1% cho môi giới cho nó đi nhanh cho phẻ...chứ đợi cho được đén lúc bán thẳng cho người mua là một điều rất khó.
Mà tui thắc mắc là chủ thớt mở cái thớt lên có nhiều người quan tâm mà chả thấy chủ thớt trả lời trả vốn gì hết vậy. Ít ra cũng phải nói rỏ dt, đường, hẻm...giá, pháp lý...
Nếu chủ thớt đã bán được thì cũng phải nói lên chứ.

• Like
Reactions: Trangicv