Hạng B1
25/4/16
70
79
18
34
Theo kinh nghiệm của em, tính như này có thể áp dụng mọi t/hợp nhẹ, nếu ko thể kéo ra hãng định giá, xe bác mua < tỏi 3 (chỉ tính cho xe từ dưới 7 chỗ) như santafe, fo tủn, sorento... móp dưới 30% lụm 1,5 củ cho Cản, vè, cửa (những bộ phận dễ va chạm)... trên 30% nhỏ hơn 70% lụm 2 đến 3 củ; trên 70% thì phải thay, gọi thẳng vào hãng báo giá đơn giản. Xe trên tỏi 3 các bác + thêm 30%. Màu camay cộng thêm 15%.

• Like
Reactions: nintiendo and lamy
Tập Lái
8/12/15
16
10
3
34
Ô tô va quệt trầy xước em nghĩ trong tầm 1,5-2tr là ổn. Học sinh sinh viên thì 5-700k là may rồi. Mấy ông già đi xe điện thì coi như hôm ấy đen. Chuyện gì qua dc cho qua đừng gọi công an làm gì cho mệt người mất thời gian.

• Like
Reactions: nttanmam and kinemi
Hạng B2
2/5/16
281
340
63
TPHCM
dangkhoastudio.com
Ô tô va quệt trầy xước em nghĩ trong tầm 1,5-2tr là ổn. Học sinh sinh viên thì 5-700k là may rồi. Mấy ông già đi xe điện thì coi như hôm ấy đen. Chuyện gì qua dc cho qua đừng gọi công an làm gì cho mệt người mất thời gian.
cũng còn tùy vào thái độ của thằng ủi mình. Ủi vào 1 cái , mà nhảy xuống la ó, rồi hỏi có bảo hiểm đền lo gì, là mình bảo 113 đến nhanh và ngay.
Mấy bác quên 1 điều là nếu làm bảo hiểm, mình phải move xe từ chỗ mình qua hãng, rồi thời gian chờ đợi tính bằng ngày + tuần, rồi thời gian từ hãng về nhà à.
Mấy bác chạy xe bằng nước lã, và sống bằng nước mưa hay sao ? ko đi làm à ? ko đổ xăng dầu à ? tiền bảo hiểm 1 năm là tiền trên trời rơi xuống à ?

Chỉnh sửa cuối:
Hạng C
5/5/16
617
979
93
Trầy, va quẹt nhẹ cản trước sau tầm 2-3 trieu thi thôi bỏ qua bác ơi, có bh chịu, lấy tiề chi vài triệu.. trừ trường hợp nặng cầ cA giải quyềt..thi xử theo luật.. dù thế nào thì có bh nnên bác chỉ chịu miễn thường 500k hay 1 triu ah!
Mình có ông anh đi civic mua bh 2 chiều mà ổng nói BH nói nếu xe đâm đít xe khác thì bh ko đền.. kiểu như lái ẩu thì ráng chịu.. chẳng biết đsung sai, vì mình nghĩ đã là 2 chiều thì xui rủi ủi đít xe khác bh cũng đền cho mình (trừ khi lái xe xay xỉn)

Hạng D
8/10/11
3.064
5.843
133
Bữa đang đậu chờ đèn Hai Bà Trưng nghe cái ành thấy a crv hôn đít xuống thấy trầy xước tài crv nói năng lich sự bắt tay xin lỗi rồi thôi. Nói chung ra đường nhịn nhau chút ko có bao hiểm hay có bao hiểm vài câu rồi đi nặng quá bàn nhau cach giải quyết.
Oto với oto dễ noi chuyện hơn xe máy .

Hạng B2
7/11/11
481
503
93
61
Nếu có bảo hiểm thì còn bắt đền những người nghèo đi xe máy làm gì, gặp mấy thằng giàu xăm trổ đi mô tô SH thì lại teo ko dám. E thì cứ để bảo hiểm lo cho nhẹ đầu, chứ sống chi li đủ cái lọ thì cũng mất cái chai à.

Hạng B2
2/12/07
233
195
43
nên mua bh 2 chiều, lỡ gặp chuyện bỏ được thì bỏ bác ơi, vậy mà nó khoẻ !