Hạng D
4/5/12
4.400
26.597
175
Mình có 03 lần bị tai nạn liên quan đến bên thứ 3:
- đi VT chơi đang ăn trong nhà hàng bị con nít chơi chọi bể kính chắn gió, ra thương lượng 3 bên: chủ nhà hàng đền 1t, bố đứa trẻ đền 1t về làm bh tốn hết 1t miễn thường, dán lại phim cách nhiệt 3t coi như mình lỗ 2t. (BH đền hết 8t)
- một lần mượn xe ông anh chạy, dừng đèn đỏ bị xe sau tông trầy cản sau, gọi cho Isamco báo tiền sơn 1t2. lấy tài xế xe sau 600k.
- lần 3 đi PT bị xe sau tông móp cản sau, xuống hỏi tx xe sau giờ xe bị vậy coi đền được bao nhiêu, tài sau kêu em trả 2t5. OK, lấy về làm bh tốn hết 1t miễn thường (BH đền hết 4t5).
thực ra tai nạn chả ai muốn hết, nếu xe bác có BH cũng chả cần làm khó hay bắt đền 100% làm gì.
trục lợi bảo hiểm quá, lỗi bao nhiêu đền bấy nhiêu sao lại khai bảo hiểm?

• Like
Reactions: sufam and nttanmam
Hạng D
4/5/12
4.400
26.597
175
Nhiều khi biết xe có bảo hiểm không cần đền, nhưng em vẫn bắt đền.
Làm vậy để nhớ mà lần sau chạy cho đàng hoàng hơn.
em vừa bị hôm trước dừng đèn đỏ Sedona tông đằng sau, móp cả cốp sau, phải làm đồng với sơn lại. hỏi em có bảo hiểm không kêu bảo hiểm đền, em bảo không không trục lợi bảo hiểm, lỗi ai người đó tự chịu. Cuối cùng ra hãng làm hết 6 triệu, bên kia phải lo hết, em không giữ 1 tờ giấy nào của người ta, do người ta cam kết uy tính.
Xe máy tông bể đèn sau thì thôi nhịn đem ra ADV hàn lại hết 500K

Hạng D
11/7/16
1.679
1.941
133
Cứ 10 chai mà phán. Cưa tới cưa lui còn 5 chai là okie rồi :). kakaka.
Ai ra đường giờ mà ko có bảo hiểm 02 chiều. Coi như xui rủi ai muốn đâu ( gây tai nạn cho ng khác hoặc bị hại) nên nhường nhau và gọi bảo hiểm thôi.

• Like
Reactions: nttanmam
D23 confirmed
Hạng C
27/5/15
793
1.535
93
Saarland, Deutschland
shopee.vn
Em xin phép hỏi các bác 1 vấn đề: Em là tài mới chưa đi sơn phết lần nào nên không biết giá cả. Nhờ các bác tư vấn giúp, nếu có va chạm với xe máy có trầy, xước, móp thì tính toán thỏa thuận thế nào vậy? Làm sao biết được khoảng giá mà mình sẽ phải làm (dĩ nhiên là gần đúng thôi).[pagebreak][/pagebreak]

Nếu gò, sơn thì có tính theo đời xe hông?

Mong các bác chỉ giáo giúp em.
Các bác trên kia chỉ vậy lỡ vì đền bù chuyền qua đánh lộn thì sao.
Kinh nghiệm của em là 1 vết móp bằng bàn tay + gò sơn lại, hãng xe phổ thông lấy 2 triệu. Bên ngoài 800k. Xe sang thì hãng nhân đôi lên nhưng bên ngoài vẫn vậy
Bể đèn pha, tuỳ loại, từ 5triệu đến 30triệu hoặc 300 tr nếu xe xịn phải thay cả đôi
Đèn hậu thì bằng 1/2 đèn pha
Tóm lại trầy sơn là nhẹ nhất, lấy ng ta 1 triệu được rồi.

Hạng D
14/8/16
1.837
2.219
113
39
Mình có 03 lần bị tai nạn liên quan đến bên thứ 3:
- đi VT chơi đang ăn trong nhà hàng bị con nít chơi chọi bể kính chắn gió, ra thương lượng 3 bên: chủ nhà hàng đền 1t, bố đứa trẻ đền 1t về làm bh tốn hết 1t miễn thường, dán lại phim cách nhiệt 3t coi như mình lỗ 2t. (BH đền hết 8t)
- một lần mượn xe ông anh chạy, dừng đèn đỏ bị xe sau tông trầy cản sau, gọi cho Isamco báo tiền sơn 1t2. lấy tài xế xe sau 600k.
- lần 3 đi PT bị xe sau tông móp cản sau, xuống hỏi tx xe sau giờ xe bị vậy coi đền được bao nhiêu, tài sau kêu em trả 2t5. OK, lấy về làm bh tốn hết 1t miễn thường (BH đền hết 4t5).
thực ra tai nạn chả ai muốn hết, nếu xe bác có BH cũng chả cần làm khó hay bắt đền 100% làm gì.
Bác ngon dzậy, xe em bị tong chả đòi dc đồng nào. Sau bảo BH làm thôi. Có lần còn bị bà chủ bán đồ xe oto làm móp cảng trước bả nói đem vào gara sửa hết nhiêu tiền bả trả nhưng cũng kêu BH làm luôn. Túm lại là kêu BH làm. Làm nhiều BH loại ra thì hôm sau làm tiếp.

• Like
Reactions: nttanmam
Hạng C
27/7/14
533
983
93
Xe mình đang dừng đèn đỏ , 2 xe máy vướng nhau té móp cản trước xíu - Xuống phụ gỡ ra , chưa đc 10s thằng xe nước đá dựng chống định gỡ phụ thì ngã cái rầm , tay lái móc vô mé cửa sau trầy sâu 1 đường - Quay qua gỡ xong 2 chiếc kia quay lại anh xe nước đá đi mất tiêu ! Đen ko tả đc :(
KN va quẹt ngoài đường thì chụp hình hay lưu lại đoạn clip đó có gì BH cần thì show ra cho nhẹ đầu , xuống xe bắt đền nhiều khi cãi cọ này kia mệt đầu o_O

ium confirmed
Hạng D
24/6/14
1.271
3.045
113
Mấy anh cho hỏi xe oto mà làm BH nhiều quá năm sau nó có nghỉ chơi không