Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng C
22/2/11
698
7.526
93
Sài Gòn
Trong sổ đỏ em bây giờ em thấy chỉ vẽ 1 miếng đất. đường đằng trước, đường cặp hông (nếu có), và miếng kế bên. Các bác cho em hỏi, nếu trong một khu dân cư mà chủ đất tự phân lô rồi xin ra sổ hồng sẽ có những lô có kích thước và vị trí gần gần giống nhau thì làm sao biết đích xác cái miếng mình đi xem đúng là cái miếng nằm trong sổ hồng? Có khi nào mua xong, đem gạch tới xây thì có người kêu "miếng này của tui đó cha" hông ta?

Nhân tiện, bây giờ mua đất rồi, nếu xung quanh chưa xây, mình cũng chưa xây thì có cần xây gạch xung quanh đề phòng bị lấn không ạ?

Hạng B2
1/10/12
247
125
43
cái này em cũng đã từng thắc mắc mà chưa hỏi ai, up lên cho các bác vào bóng bàn

Hạng C
1/4/06
863
95
43
Bác cứ khéo lo quá, đã ra sổ đỏ là đã có xác nhận của cơ quan có thẩm quyền rồi mà thì còn sợ gì bác :)

Hạng B2
27/6/12
119
21
18
39
selene nói:
Trong sổ đỏ em bây giờ em thấy chỉ vẽ 1 miếng đất. đường đằng trước, đường cặp hông (nếu có), và miếng kế bên. Các bác cho em hỏi, nếu trong một khu dân cư mà chủ đất tự phân lô rồi xin ra sổ hồng sẽ có những lô có kích thước và vị trí gần gần giống nhau thì làm sao biết đích xác cái miếng mình đi xem đúng là cái miếng nằm trong sổ hồng? Có khi nào mua xong, đem gạch tới xây thì có người kêu "miếng này của tui đó cha" hông ta?
Nhân tiện, bây giờ mua đất rồi, nếu xung quanh chưa xây, mình cũng chưa xây thì có cần xây gạch xung quanh đề phòng bị lấn không ạ?
Ngoài sổ hồng có hình vẽ như Bác miêu tả thì còn kèm theo 1 tời giấy: Bản vẽ hiện trạng vị trí khu đất do Phòng Tài Nguyên Môi trường lập và đã đc người của Phòng này bắn tọa độ xác định các ranh đất hết rồi nên ít có trường hợp sai tuy nhiên vẫn có các thửa lớn hay nhỏ còn chồng ranh, hay xây bị lệnh mốc đẫn đến một anh lệnh là lệch cả khu. nói trên này chắc ko hết ý có gì các Bác tìm hiểu thêm từ người khác.

Hạng D
28/6/07
2.811
1.777
113
vsp74 nói:
Bác cứ khéo lo quá, đã ra sổ đỏ là đã có xác nhận của cơ quan có thẩm quyền rồi mà thì còn sợ gì bác :)
e mua đất dự án trong khu dân cư Hoàng Hải huyện Hóc môn - 1 nền e thấy nó bán cho
2-3 chủ - tới hiện tại bây giờ có chủ đất kg biết dất mình nam ở đâu luôn .

Hạng C
1/4/06
863
95
43
Tai cái này bác mua nền chưa có sổ đỏ mà, chứ có rồi thì bác cầm sổ đỏ rồi sao mà nó bán cho mấy người khác được ngoại trừ là sổ đỏ giả á.

Hạng B1
11/1/14
55
0
6
Cầm cái sổ mà không biết tìm đất ở đâu thiệt là bó tay cho các bác !!! Nó có ghi số thửa , tờ bản đồ số mấy trong đó mà các bác không biết vận dụng à ??? có 2 cái đó rồi ra dịch vụ tra trên phần mềm địa chính trên máy tính hay nhờ cò nhà đất phường xã là ra ngay !!!

Hạng B1
11/1/14
55
0
6
beden nói:
vsp74 nói:
e mua đất dự án trong khu dân cư Hoàng Hải huyện Hóc môn - 1 nền e thấy nó bán cho
2-3 chủ - tới hiện tại bây giờ có chủ đất kg biết dất mình nam ở đâu luôn .
Bác mua đất mà không xem tên trên sổ đỏ và tên CMND người bán à !!! Vậy là bác mua vịt trời rồi !!!

Hạng C
22/2/11
698
7.526
93
Sài Gòn
là thế này các bác ạ.

Em đã xem sổ đỏ rồi ạ, và cò đất đã chỉ cho em miếng đất đó rồi. Nếu làm thủ tục mua bán thì em nghĩ hoàn toàn bình thường hợp pháp nhanh chóng. Vấn đề là em thắc mắc làm sao biết cái miếng trên cái sổ mình mua đúng là cái miếng đã được cò chỉ cho mình xem? Nếu như sau này có người chỉ cho em cái miếng trong sổ là chỗ bên kia cơ, không phải chỗ này đâu, thì sao nhỉ? Em là em muốn xác định chính xác vị trí THỰC của cái miếng trong sổ cho chắc ăn ấy, trong điều kiện khu dân cư có nhiều miếng diện tích, vị trí giông giống nhau.

Status
Không mở trả lời sau này.