Hạng B2
8/12/13
390
548
93
Làm sao đảm bảo xe không bị luộc khi cho thuê tháng ?

Mình cho thuê cái xe mới 100% . Tài xế cũng đi thuê mà nghe nói có chuyện tài xế đem xe tới gara luộc đồ cũng lo lo... Các bác hiến kế dùm làm sao để quản lý cái xe của mình ???[pagebreak][/pagebreak]

Xin hậu tạ 1 chầu cafe ....

Hạng C
19/4/13
579
634
93
Mình cho thuê cái xe mới 100% . Tài xế cũng đi thuê . Mà nghe nói có chuyện tài xế đem xe tới gara luộc đồ ... Cũng lo lo... Các mem hiến kế dùm làm sao để quản lý cái xe của mình ???
Xin hậu tạ 1 chầu cafe ....
Cho thuê xe rủi ro như vậy là có, ngoài dán tem làm dấu thì phải đánh dấu bí mật để kiểm tra, phòng ngừa bị luộc cả tem. Còn lại phụ thuộc vào đạo đức người lái xe thuê.

Tập Lái
27/10/16
42
42
18
39
Chơi thế rủi ro lắm bác ơi!
Được mấy đồng mà mang theo một gánh nỗi lo! :(
Em cũng có xe mà chỉ cho thuê có tài của mình là người quen thôi! Tài lạ đâu phải xe của họ đâu mà họ tiếc!
Làm nhỏ ăn chắc mặc bền bác ạ!
Thân!

Hạng C
20/8/14
677
698
93
Kinh doanh là phải mạo hiểm, quan trọng cái thu về có chấp nhận được hay ko, đùung nói là luộc đồ, chỉ trong năm 2016 tui dính ba vụ cầm hai vụ bán mất xe, còn lại hơn chụ vụ dính án thuê đi buôn xì ke, luộc đồ là chuyện xí xí
Có vẻ rủi ro cao quá nhỉ, bác làm ăn lớn lắm à. Mình cũng dự định mua chiếc xe cho thuê tự lái theo ngày mà căng quá nhỉ!

Hạng B2
18/2/15
414
675
93
35
Thủ Đức
1.Cho thuê xe là chọn xe cũ,xe bình dân để kinh doanh.Gắn gps có ng ktra,hỏi ng thuê xe đi đâu,có ra khỏi tp...thấy nghi vấn là đt hỏi xéo xéo.
2.Cho ng quen (đủ thành phần nghề nghiệp,miễn trả đủ tiền) thuê theo hợp đồng vài năm ( trả 50% xe,vay ngân hàng,lấy tiền cho thuê trả thẳng phần nợ,hết hợp đồng là đủ tiền xe).
3.Kinh doanh vài năm là tự rút ra kn...
Cà xong Phê của mình đâu?

Hạng C
20/8/14
677
698
93
1.Cho thuê xe là chọn xe cũ,xe bình dân để kinh doanh.Gắn gps có ng ktra,hỏi ng thuê xe đi đâu,có ra khỏi tp...thấy nghi vấn là đt hỏi xéo xéo.
2.Cho ng quen (đủ thành phần nghề nghiệp,miễn trả đủ tiền) thuê theo hợp đồng vài năm ( trả 50% xe,vay ngân hàng,lấy tiền cho thuê trả thẳng phần nợ,hết hợp đồng là đủ tiền xe).
3.Kinh doanh vài năm là tự rút ra kn...
Cà xong Phê của mình đâu?
Bác chủ chưa mời mình mời bác trước nhé.
Làm sao đảm bảo xe không bị luộc khi cho thuê tháng ?

• Like
Reactions: Lê Nguyên Phi