Tập Lái
30/8/12
27
0
0
Muốn đánh được tennis thì không khó nhưng để đánh hay đánh giòi thì lại không phài dễ và cần phải có sự luyện tập đúng cách nếu không dễ đi sai đường khi luyện tập lại sẽ rất khó . sau đây mình sẽ cho các bạn một số lưu ý khi tập để các bạn khong mắc sai lầm khi tập luyện và tiến bộ nhanh hơn rất nhiều
Có 2 Lưu ý này quan trọng nhất
_ Mắt tập trung vào bóng
_ Bí quyết thứ 2 đừng bao giờ quên bí quyết 1
Trong 5 tháng đầu tôi luyện thì 4 tháng tôi không biết tới bí quyết này nên đánh tập phải nói là cực tệ mắt hay nhìn sân bên kia và mắt hay nhìn vao thầy và kết quà là đánh không trúng bóng . trúng bóng nhưng vào cạnh vợt
Muốn đánh hay, bạn cần đánh trúng bóng - lẽ dĩ nhiên. Muốn vậy phải nhìn KỸ !
Nhìn kỹ để làm gì
_ Chọn điểm bóng rơi chọn vị trí sau khi di chuyển dừng lại mở vợt ra để dón bóng

_ chọn dúng điểm tiếp xuc giữa bóng và mặt vợt thường khi mới tập bạn sẽ chọn điểm tiếp xúc là giữa mặt vợt nhưng khi lên tới trính dộ cao hơn thì sẽ có những điểm tiếp xúc tùy theo từng cú quả
Nếu các bạn xem video trên này có thể thấy trong mọi cú quà Federer khi đánh quà tennis fore hand thì khonghề nhìn đi đâu mà chỉ nhìn vào trái banh mà thôi vì thật sự ra thì các yếu khác sân , vợt, lưới la yếu tố bất động chì có bóng là di chuyển mà thôi vậy thi nhớ nhé MẮT VÀ THẦN SẮC LUÔN TẬP TRUNG VÀO BÓNG THÌ MỚI ĐÁNH TỐT DƯỢC

MEP Vaccine Hero
22/5/12
10.005
75.402
113
thằng bạn em thì bảo HLV quan trọng nhất

Tập Lái
30/8/12
27
0
0
Re:làm sao để cải thiện cú đánh

btpaul nói:
thằng bạn em thì bảo HLV quan trọng nhất
chính xác bác huấn luyện viên rất quan trong nhưng em từng tập 6 7 hlv ở Vn rồi nhưng cũng chưa hài long lắm với hlv này hầu hết tử nhặt banh đi lên sư phạm kém lắm

MEP Vaccine Hero
22/5/12
10.005
75.402
113

tìm mấy tuyển thủ quốc gia mà tập đi bác ạ

Tập Lái
30/8/12
27
0
0

em tập với VInh đồng nai rồi bác ah .Vinh đống nai nổi tiếng vế lưới tuyêt hay đó bác . nhưng chắc trình độ em chưa đủ hập thu . hiiii jo em cứ chăm chĩ luyện back han d và FH thôi thấ cũng có nhiếu thứ cấn cải thiện rồi