Tập Lái
5/8/18
2
1
1
33
Xin chào các tiền bối !
Em mới lấy bằng B2, xin dc hỏi kinh nghiệm của các tiền bối để có thể chay xe tốt trong thời gian sớm nhất.
Em tính nhận bằng xong thì bổ túc thêm khoảng 2 3 buổi rồi xin vào chạy taxi tầm 6 tháng dc ko các bác ! Em phân vân ở phương án này vì nghe nói Grab xuất hiện nên taxi bây giờ khó ăn và tiền phạt cao. Em ko cần phải có lời nhiều như các bác tài chuyên chạy taxi, mục tiêu chính là tập lái nên chỉ cần đủ tiền xăng xe huề vốn cũng dc. Phương án này dc ko các bác.
Nhà không dư giả nên không thể mua xe liền bây giờ, hy vọng các tiền bối nhiệt tình chỉ giáo những phương án khác nữa ạ. Thank you

• Like
Reactions: hoangnghidung
Hạng D
17/12/17
1.218
30.128
113
Xin chào các tiền bối !
Em mới lấy bằng B2, xin dc hỏi kinh nghiệm của các tiền bối để có thể chay xe tốt trong thời gian sớm nhất.
Em tính nhận bằng xong thì bổ túc thêm khoảng 2 3 buổi rồi xin vào chạy taxi tầm 6 tháng dc ko các bác ! Em phân vân ở phương án này vì nghe nói Grab xuất hiện nên taxi bây giờ khó ăn và tiền phạt cao. Em ko cần phải có lời nhiều như các bác tài chuyên chạy taxi, mục tiêu chính là tập lái nên chỉ cần đủ tiền xăng xe huề vốn cũng dc. Phương án này dc ko các bác.
Nhà không dư giả nên không thể mua xe liền bây giờ, hy vọng các tiền bối nhiệt tình chỉ giáo những phương án khác nữa ạ. Thank you
Tốt đó bác. Sau 6 tháng thì đa số bác tài trên này đều gọi bác là đại ka hết!!

Hạng B1
16/2/17
53
9
8
33
Được đó bác, chỉ sợ bên taxi test khả năng lái xe đầu vào của bác thôi

Hạng B1
8/2/18
67
22
8
Taxi thì luyện thêm kiến thức về đường sá nữa là ngon lành rồi ợ, không thì bổ sung bằng google maps là tuyệt đối luôn :D

Hạng D
7/3/07
2.225
53.551
113
Nếu bác rảnh không có việc làm thì theo cách này được, hơn nữa là vừa lái rành vừa rành đường luôn. Hoặc thuê xe tự lái chạy vài buổi cũng lên tay à. Vấn đề cho dù là bác đã lái thành thạo, xong bỏ 1 thời gian lâu leo lên lái lại cũng vẫn phải lóng ngóng vài hôm. Văn ôn võ luyện mà. Trăm hay không bằng quen tay. Vậy chi bằng khi nào có tiền mua xe thì hẵng dợt sau
Như em nè, lấy bằng năm 96 rồi đi lính. Trong lính cũng võ vẽ xin mấy thằng bạn lái xe cho dợt lái những lần đi công tác. Sau xuất ngũ đi làm việc khôn liên quan gì đến xe. Giờ mới mua được xe, thế mà bỏ hơn chục năm, lái vài buổi là lụa lại liền :D

Hạng D
24/8/18
1.500
1.592
113
48
Bác chauha nói có lý đó bác, đúng là văn ôn võ luyện còn lái xe thì phải thực hành thường xuyên.
Bác cho mình hỏi là mục đích lấy bằng của bác là gì? Mua xe hay là đi lái thuê?
1. Nếu bạn chỉ để chạy xe nhà mua: Khi nào mua rồi chạy dần sẽ quen, chứ tập rồi quên cũng không giải quyết được gì nhiều.
2. Lái thuê:
2.1 Lái thuê chở SẾP: Bạn cần tập cho thành thạo vì những người nhiều tiền thường rất sợ CHẾT nên họ phải thuê những tài xế giỏi.
2.2 Lái taxi: vô tư đi bạn vì hãng taxi sẽ đào tạo cho bạn.

Trở lại câu hỏi của bạn: Làm sao để chạy xe thành thạo thật nhanh sau khi lấy bằng lái???
Câu trả lời sẽ là: Chạy thật nhiều và đụng cũng vài lần thì mới nhớ đời và rút được kinh nghiệm bác ạ. "Đây là kinh nghiệm mình đúc kết được từ thời cắp sách tới trường mỗi khi làm bài sai bị Thầy Cô hay bạn bè chế giễu => nó khắc ghi trong não của mình và không bao giờ lặp lại nữa."

• Like
Reactions: chauha
Tập Lái
10/8/18
31
10
8
39
Bác chauha nói có lý đó bác, đúng là văn ôn võ luyện còn lái xe thì phải thực hành thường xuyên.
Bác cho mình hỏi là mục đích lấy bằng của bác là gì? Mua xe hay là đi lái thuê?
1. Nếu bạn chỉ để chạy xe nhà mua: Khi nào mua rồi chạy dần sẽ quen, chứ tập rồi quên cũng không giải quyết được gì nhiều.
2. Lái thuê:
2.1 Lái thuê chở SẾP: Bạn cần tập cho thành thạo vì những người nhiều tiền thường rất sợ CHẾT nên họ phải thuê những tài xế giỏi.
2.2 Lái taxi: vô tư đi bạn vì hãng taxi sẽ đào tạo cho bạn.

Trở lại câu hỏi của bạn: Làm sao để chạy xe thành thạo thật nhanh sau khi lấy bằng lái???
Câu trả lời sẽ là: Chạy thật nhiều và đụng cũng vài lần thì mới nhớ đời và rút được kinh nghiệm bác ạ. "Đây là kinh nghiệm mình đúc kết được từ thời cắp sách tới trường mỗi khi làm bài sai bị Thầy Cô hay bạn bè chế giễu => nó khắc ghi trong não của mình và không bao giờ lặp lại nữa."
Em đốt tiền cho trò xe điện đụng để lấy kinh nghiệm được không bác :D:D:D

• Like
Reactions: Nobitalk
Tập Lái
28/8/18
12
5
3
30
Có đk chạy nhiều là lên tay thôi bác. Bị va chạm vài lần là nhớ thôi.