Hạng B2
6/7/13
307
583
93
Tình hình là hôm nay em là qua hầm Thủ Thiêm gặp 1 bác đi trước không mở đèn ( đèn hậu không sáng) em đá đèn mấy cái nhưng có vẻ bác í kg hiểu. Về đến khu Bắc Hải lại thấy 1 bác đi mazda 3 đi ngược chiều không đèn. Em đá đèn mấy cái, bác ấy đánh lái sang phải nhường đường em ( lịch sự quá) và vẫn không lên đèn. Nhờ các bác chỉ giùm trong tình huống này phải ra dấu hiệu gì để đồng nghiệp mình hiểu ạ?

Hạng B2
6/7/13
307
583
93
chạy cùng chiều em thua, ngược chiều chậm thì còn đc, hạ kính xuống hét lên:"đèn anh ơi" chắc cũng đc :D
Chạy sau đá đèn tưởng mình đòi vượt trong hầm chắc bác chạy trước chửi thề. :)

• Like
Reactions: Mr migoi
Hạng B2
6/7/13
307
583
93
nhiều khi em ko muốn nhưng phải noi câu này: "ngu thì chết chứ bệnh tật gì " :D rồi khi đó họ sẽ hiểu tấm lòng của bác
Thấy đồng nghiệp sẽ bị phạt nguội mà kg làm sao nhắc được thì cũng áy náy bác ạ.
ngoài ra khi mình quên thì cũng muốn được người khác nhắc. Vậy vừa tuân thủ luật tránh bị mất bánh mì :)

23/9/14
1.318
1.121
113
Thanh pho Ho Chi Minh
Tình hình là hôm nay em là qua hầm Thủ Thiêm gặp 1 bác đi trước không mở đèn ( đèn hậu không sáng) em đá đèn mấy cái nhưng có vẻ bác í kg hiểu. Về đến khu Bắc Hải lại thấy 1 bác đi mazda 3 đi ngược chiều không đèn. Em đá đèn mấy cái, bác ấy đánh lái sang phải nhường đường em ( lịch sự quá) và vẫn không lên đèn. Nhờ các bác chỉ giùm trong tình huống này phải ra dấu hiệu gì để đồng nghiệp mình hiểu ạ?
vượt phải tạt đầu thắng lại xuống xe gõ cửa kêu bật đèn lên, trong hầm có camera phạt nguội đó :D

Hạng F
24/4/14
6.415
13.741
113
SG
vậy thì anh em os tự thỏa thuận vơi nhau thôi :D sau này gặp trường hợp quên đèn em sẽ đá đèn liên tục
Thấy đồng nghiệp sẽ bị phạt nguội mà kg làm sao nhắc được thì cũng áy náy bác ạ.
ngoài ra khi mình quên thì cũng muốn được người khác nhắc. Vậy vừa tuân thủ luật tránh bị mất bánh mì :)

• Like
Reactions: Tohoa and ngoncp