Hạng B1
16/4/17
65
1.684
83
Làm sao để phân biệt phụ tùng chính hãng và hàng fake?

Như tiêu đề ạ, làm sao phân biệt được hàng thật, hàng giả khi thay phụ tùng Mitsu ạ? Em tàu ngầm nhiều nơi thấy vụ phụ tùng thật giả này khó phân biệt quá. Những chỗ tưởng uy tín nhưng vẫn có phốt.

Với tư cách là người dùng người trần mắt thịt thì mình có mẹo nào để phân biệt không?

*Ảnh minh họa

Last edited by a moderator:
Hạng D
9/2/15
1.483
7.131
113
40
Thật giả là sao anh định nghĩa. Thì mới phân biệt dc.
Tôi làm cơ khí. 1 số món hàng tôi mua trực tiếp từ nơi nó sinh ra. Cũng 1 số ae của nó đc dập lên Siemen...
Vậy tính ra tụi nó cùng cha sinh mẹ đẻ nhưng tên gọi khác nhau. Vậy cái này có gọi là fake.
Đấy chỉ là 1 ví dụ. Còn nhiều nữa.

• Like
Reactions: xlive
Hạng B2
24/2/14
36
3
8
nhiều khi mấy ông bán còn lầm, chứ nói chi mấy người mua. Cái này phải hỏi thằng sản xuất, chứ ai mà phân biệt nổi, mà bác nào biết chỉ điểm em hóng

Hạng C
10/12/12
896
2.044
93
Khi bạn chưa thân chủ gara: ""a cứ để xe đấy em thay"": 100% là hàng tốt, fake loại 1, xài được lâu.
Khi thân chủ gara: ""chổ anh em thân thiết, cứ để xe đó e cho tụi lính thay liền, chổ anh em không mà.hehe"" : là dkm nó thay hàng đểu, fake cấp n tới mức éo có tên tuổi trên phụ tùng, thay vài bữa ra thay tiếp. Bao hàng check kiểu này.

Hạng D
5/7/16
1.950
13.667
113
Khi bạn chưa thân chủ gara: ""a cứ để xe đấy em thay"": 100% là hàng tốt, fake loại 1, xài được lâu.
Khi thân chủ gara: ""chổ anh em thân thiết, cứ để xe đó e cho tụi lính thay liền, chổ anh em không mà.hehe"" : là dkm nó thay hàng đểu, fake cấp n tới mức éo có tên tuổi trên phụ tùng, thay vài bữa ra thay tiếp. Bao hàng check kiểu này.
thay nhiều mới thành thân