Hạng D
26/8/13
1.947
5.496
113
42
Biên Hòa - Đồng Nai
Chào các bác, em mới mua xe, trước giờ e đi xe máy ko nên ko quan tâm tới trạm thu phí. E thấy có trạm thu phí chỉ mua 1 lần chiều đi, chiều về cứ đưa lại là đi tiếp. Còn có trạm đi mua 1 lần, về mua lần. E hỏi làm sao để phân biệt đc. Cám ơn.

Hạng F
4/1/08
8.297
111.470
113
Lọc nước Watts
www.thietbiloc.com
Chào các bác, em mới mua xe, trước giờ e đi xe máy ko nên ko quan tâm tới trạm thu phí. E thấy có trạm thu phí chỉ mua 1 lần chiều đi, chiều về cứ đưa lại là đi tiếp. Còn có trạm đi mua 1 lần, về mua lần. E hỏi làm sao để phân biệt đc. Cám ơn.
Lúc trả tiền hỏi cô bán vé.

Hạng C
28/2/15
691
626
93
47
Trạm thu phí 2 lượt lúc bác mua, vé sẽ có 2 phần giống vé xem phim á, lượt sau về ng ta xé nốt phần còn lại (như QL 1K đi Biên Hòa), các trạm khác em hokbie61t có thông báo hay lưu ý trên vé ko !

• Like
Reactions: Latumi
Hạng D
5/12/12
1.153
1.388
113
Nhà
gosolar.vn
Thu phí kiểu này lạ. Ở đâu vậy bác?

• Like
Reactions: Tohoa
Hạng C
16/5/11
673
68
28
đồng nai bình dương hay có trạm thu phí kiểu này lắm bác, trên quốc lộ 1K từ ngã tư linh xuân-thủ đức về cầu hóa an một vé bác qua 2 trạm.
từ ngã ba tân vạn theo duòng vanh đai 3 Bùi Hữu Nghĩa đi qua Bình Dưong, nột vé bác qua được 4 trạm ( của cường thuận idico) (từ ngã ba tân vạn dến cầu Ông Tiếp)
dướng đó đến bình dương cũng có 1-2 trạm y vậy nữa

• Like
Reactions: loiht
Hạng F
16/3/14
5.646
9.193
113
koi, đọc kỹ thông tin trên vé sẽ biết ngay nó là trạm thứ mấy và có trả vé dc hay là ko :)

Hạng B1
22/7/13
99
181
33
Quận 8
Mấy trạm thu phí khôn lắm, tụi nó không ghi rõ đâu, mất nguồn thu thì sao.

Theo kinh nghiệm của mình, dấu hiệu như sau:

- Vé đi 1 lượt: Trên vé có ghi rõ "chỉ có giá trị lưu thông 1 lượt". Khỏi lăn tăn gì nữa.

- Vé đi 2 lượt: Trên vé không có ghi câu trên, và trên vé có mã vạch, hoặc phần xé kiểm soát. Nhưng cái này cũng hên xui nhé.

Tốt nhất là chai mặt, hỏi người bán vé, tiết kiệm được khối tiền.