Hạng D
27/9/05
1.703
1.794
113
Em có dán vài tấm hình lên kiếng bằng băng keo 2 mặt bây giờ em tháo ra thì bị dính keo vào kiếng, làm sao em có thể chùi sạch keo?các bác có hướng dẫn cao kiến gì vì em sợ em chùi hoài trầy cả kiếng thì chết.

Hạng D
11/8/10
1.419
1.760
113
52
ấp Gò té, 03-Xóm Nhà Lá
Em nghĩ những loại dung môi làm mềm/hòa tan được cao su như xăng, aceton sẽ làm keo mềm ra, lúc đó dùng khăn mềm ( có tẩm 1 ít) lau nhẹ. RP7 chỉ có tác dụng với gỉ sét thôi.

Hạng B2
22/6/09
432
12
18
42
bác lấy đầu ngón tay quệt vào mặt mình 1 cái rồi day day vào chỗ có keo là ra hết, còn nếu không cách thứ 2 là lấy độc trị độc bác lấy cũng miếng keo đó chậm mạnh vào chỗ có keo rồi giật ra làm tí xíu là hết khỏi mất công tìm đồ nghề.:D

Loại keo 2 mặt Bác dùng có fải là loại dầy ko? Nếu là loại đó thì aceton cũng ko tẩy ra đâu!! Em có dung môi cực mạnh dùng trong nghề nha mà ko làm hư kính là nước nhựa tự cứng. Nếu Bác có người quen làm Nha sĩ thì hỏi thăm rồi lấy một ít để dùng thử. Nhưng nước nhựa này ăn chảy cả nhựa lẫn sơn nhe Bác; Bác đừng làm dây ra nhiều xung quanh. Thân chúc Bác thành công. Nhớ hồi âm cho em nếu thành công.

Hạng D
27/9/05
1.703
1.794
113
vantri_2010 nói:
Loại keo 2 mặt Bác dùng có fải là loại dầy ko? Nếu là loại đó thì aceton cũng ko tẩy ra đâu!! Em có dung môi cực mạnh dùng trong nghề nha mà ko làm hư kính là nước nhựa tự cứng. Nếu Bác có người quen làm Nha sĩ thì hỏi thăm rồi lấy một ít để dùng thử. Nhưng nước nhựa này ăn chảy cả nhựa lẫn sơn nhe Bác; Bác đừng làm dây ra nhiều xung quanh. Thân chúc Bác thành công. Nhớ hồi âm cho em nếu thành công.
keo của em dùng để dán giống loại này nè, keo mỏng lắm [link]http://365vn.vn/ProductDetail.aspx?Item=215[/link]
vậy tóm lại mình sẽ dùng aceton để tẩy phải k bác, còn nếu em muốn dùng cái gì cạo cạo thì nên dùng gì để cạo cho khỏi trầy kính? cám ơn các bác

Hạng F
13/1/06
13.891
35.965
113
Quá giang...Dán keo trong ken đồng hồ 2B...sau nhiều năm...keo chuyển màu vàng...muốn gở, không gở được dù hơ nóng bằng mấy sấy...Các bác giúp với.

Hạng C
11/9/10
555
261
63
nguoikhonglo nói:
vantri_2010 nói:
keo của em dùng để dán giống loại này nè, keo mỏng lắm http://365vn.vn/ProductDetail.aspx?Item=215
vậy tóm lại mình sẽ dùng aceton để tẩy phải k bác, còn nếu em muốn dùng cái gì cạo cạo thì nên dùng gì để cạo cho khỏi trầy kính? cám ơn các bác
Các bác oi aceton chỉ để tẩy sơn móng tay hay mấy thứ giống như vậy thì được chứ dùng để lau keo dán thì khó lắm vì loại dung dịch này bay hơi rất nhanh, chưa kịp lau keo khi thấm aceton thì nó đã khô và trả lại lớp keo dình tùn lum hết, bác chủ thử với xăng coi sao?

RMX confirmed
Hạng B2
13/9/11
129
101
43
nguoikhonglo nói:
keo của em dùng để dán giống loại này nè, keo mỏng lắm
Dùng RP7 là đúng đó bác, xịt lên để một lúc cho nó ngấm vào mềm ra, lấy vải chùi mạnh từ từ là đi. Vì RP7 vừa có dung môi mạnh để tẩy, vừa có dầu bôi trơn, nên khi chùi, keo bay ra không bám trở lại kính nữa. Bác đừng có dùng aceton, vì loại đó nó làm tan keo, và dính loang rộng ra tùm lum, còn khó chữa hơn đó

Last edited by a moderator:
Hạng D
11/8/10
1.419
1.760
113
52
ấp Gò té, 03-Xóm Nhà Lá
Keo mỏng như bác nói, em nghĩ lấy tay mà cào cũng xong , không lo trầy :D
Chắc là lâu ngày keo cứng ngắc luôn ?
Bác thấm 1 ít xăng vào chỗ keo đó xem, lát sau mà thấy nó hơi mềm thì vô tư làm tới :D