Tập Lái
7/6/09
35
0
0
EM CÓ XEM QUA FE 2009 Ở SG FORD. XE ĐẸP, CHẮC CHẮN, MẠNH MẼ,... NÓI CHUNG LÀ EM THÍCH. KHỔ NỔI HÀNG GHẾ THỨ 3 NGỒI CÓ VẺ HƠI BÓ GIÒ. TẠI SAO FORD KHÔNG KHẮC PHỤC NHỈ? HỌ LÀM CHI MÀ SÀN CAO VẬY? CÓ CÁCH NÀO KHẮC PHỤC KHÔNG CÁC BÁC? NẾU ĐỂ VẬY THÌ NGƯỜI LỚN NGỒI ĐƯỢC BAO NHIÊU KM LÀ PHẢI NGHỈ NHỈ?

Hạng B2
1/3/07
186
2
16
56
Sài Gòn
Nói như bác xedap, em nó là 5+2 chứ không phải 7 chỗ. Vì thế hàng ghế sau chỉ dùng để chở người khi thật sự cần thôi bác ạ. Còn lại thì xếp lại lấy chỗ chở đồ:D

Hạng B2
23/2/09
316
13
18
VN
Hàng ghế thứ ba chỉ dành cho trẻ em thôi bác ạ. dòng 7-8 chổ chiếc nào cũng vậy cả, họ làm thế chỉ để đánh vào tâm lý dân ta thôi chứ tụi nước ngoài ít khi có dòng xe 7 chổ mặc dù cũng model với xe ỏ VN. Tôi thử ngồi hàng ghế thứ ba trên pajero cũng ko chịu nổi, phảie dũi thẳng chân ra

Last edited by a moderator:
Hạng C
27/6/07
889
1
18
1 điều đơn giảnnhuwng kg ai để ý, do bánh xe to, nên hàng ghế 3 sàn hơi cao so với hàng 2, kg thể tránh được, nên hàng 3 có nguy cơ ngồi đụng trần cao.

Hạng C
1/10/05
848
58
28
53
Cái Pajero của tôi tôi cũng cho tháo hai ghế sau cất vào kho. Để chỉ thêm vướng vì mấy khi chở được ai đi đường dài đâu. Hơn nữa nếu chở được thì hành lý để ở đâu?
Tháo ra được khoang hành lý thoải mái.
Hồi xưa chạy Everest tôi cũng tháo ghế sau bỏ gara

Hạng B2
18/6/09
145
788
93
kéo dài xe ra bác,như kiểu hummer li mô á,đảm bảo sướng tha hồ chở long leg bác ạ hehe

Hạng B1
6/4/09
56
1
0
35
em khắc phục được nhược điểm ngồi sau đỡ mỏi cổ nè mấy bác . là làm thêm 2 gối đầu sau nữa đảm bảo ngồi sau ok đỡ mỏi cổ nhưng vẫn mỏi chân he he . nếu bác nào làm gối đầu cho hàng ghế thứ 3 của everest thì qua chỗ em nhé