Hạng D
1/9/14
2.303
83.824
113
Sai Gon
Sao anh chủ phức tạp vậy ta?
Em tự làm hồ sơ rồi nộp trong 10 ngày là có Visa, nó cấp hẳn multi luôn. Tốn có $30 lệ phí.

Attachments

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: Johnnie371
Lờ... đờ :-D
18/9/04
3.593
89.024
113
Sao anh chủ phức tạp vậy ta?
Em tự làm hồ sơ rồi nộp trong 10 ngày là có Visa, nó cấp hẳn multi luôn. Tốn có $30 lệ phí.
Bác xin diện gì mà được tới 5 năm vậy?

Hạng B2
15/3/14
275
162
43
Các bác cho mình hỏi là đã có bác nào xin visa du lịch tự túc khi làm nghề trading chưng khoan như mình không nhỉ. Đang muốn đi du lich tu tuc với vợ ( vợ mình thì làm cty bình thường) và con gái mà các cty du lịch và dịch vụ làm visa ho đều từ chối khi biết tôi làm việc trading chưng khoan để kiếm sống. Hiện nay tôi đa yêu cầu cty chứng khoán in và xác nhận tài sản rong/doanh số/lợi nhuận đã thực hiện trong 9 tháng hay một năm .Tk tôi cũng trên 10ty,doanh số giao dịch trên 150ty ,ln cũng tiền tỷ. Ngoài ra yêu cầu về sơ hữu bds,ôtô đều đáp ứng cả .Giờ định tư đi nộp lên LSQ han quốc, nhật, Đai Loan ...vv mà không biết có được không .Mình cảm thấy như bị si nhục vì thấy nội trợ hình như cũng được đi chơi .Muốn tiêu tiền mà cũng khó vậy sao?Anh em nào đã có kinh nghiệm hay làm cung nghề có thể chỉ mình được không .
Ko biết bác chủ đã giải quyết được vấn đề chưa. Chứ như mình làm nghề tự do thì chỉ cần khai mình làm nghề xyz...chứ đâu cần HĐLĐ,SBH..Cái quan trọng là bác cho cty tour thấy hồ sơ của bác đẹp(nhất là đi Hàn Quốc vì sợ trốn là cty tour bị phạt), Sổ tiết kiệm, nhà cửa đứng tên bác , xe 4 bánh..vậy là xong, lúc đó bác coi chương trình tour đi có phù hợp với bác ko.Còn đợt này bác ko đi Hàn Quốc kịp thì bác đi Đài loan vậy( Đài loan đã bỏ visa rồi) . Xong roi về bác đi Hàn theo thời gian phù hợp với bác(Hè vì f1 có nhiều thời gian)
Chúc bác may mắn.

• Like
Reactions: hdtrang
17/5/12
241
2.548
93
Ko biết bác chủ đã giải quyết được vấn đề chưa. Chứ như mình làm nghề tự do thì chỉ cần khai mình làm nghề xyz...chứ đâu cần HĐLĐ,SBH..Cái quan trọng là bác cho cty tour thấy hồ sơ của bác đẹp(nhất là đi Hàn Quốc vì sợ trốn là cty tour bị phạt), Sổ tiết kiệm, nhà cửa đứng tên bác , xe 4 bánh..vậy là xong, lúc đó bác coi chương trình tour đi có phù hợp với bác ko.Còn đợt này bác ko đi Hàn Quốc kịp thì bác đi Đài loan vậy( Đài loan đã bỏ visa rồi) . Xong roi về bác đi Hàn theo thời gian phù hợp với bác(Hè vì f1 có nhiều thời gian)
Chúc bác may mắn.
tin này ở đâu ra vậy anh?

Hạng B2
15/3/14
275
162
43
Thì mình đi rồi bác , hồi hè năm rồi,đâu cần xin visa đâu bác. Bác lên cty tour đăng ký đi lịch trình phù hợp với mình là ok. Hay bác thích đi tự túc thì mua vé bay là lên đường. Bác ko tin thì cứ hỏi anh google ảnh trả lời cho bác. Chúc bác may mắn.

Hạng C
5/2/07
674
1.924
93
Sài Gòn
Thì mình đi rồi bác , hồi hè năm rồi,đâu cần xin visa đâu bác. Bác lên cty tour đăng ký đi lịch trình phù hợp với mình là ok. Hay bác thích đi tự túc thì mua vé bay là lên đường. Bác ko tin thì cứ hỏi anh google ảnh trả lời cho bác. Chúc bác may mắn.
Đi hanquoc rồi về đi đai loan thì hình như không cần visa thì phải, tôi nghe mấy cty du lịch họ trả lời như vậy.

Hạng B2
15/3/14
275
162
43
Đi hanquoc rồi về đi đai loan thì hình như không cần visa thì phải, tôi nghe mấy cty du lịch họ trả lời như vậy.
Bác đọc ở đây , bác hội đủ các điều kiện này Passport còn thời hạn trên 6 tháng, chưa từng đi lao động taị Đài loan là được,còn phần đăng ký qua mạng các cty tour làm hết.Đâu phải nhất thiết đi Hàn rồi mới đc đi Đài Loan.Như mình đi Đài loan xong rồi mới đi Hàn . Thủ tục đơn giản mà bác. Chỉ cần bác đủ những yếu tố này là bác có thể đi bất cứ nơi đâu.
1. Passport còn thời hạn trên 6 tháng.
2. Sổ tiết kiệm 300-500 triệu.
3.Nhà cửa bất động sản.
4. Thẻ visa hay masrer ( Bảng sao kê trong 3 tháng gần nhất).
http://enternews.vn/cong-dan-viet-n...lich-48-quoc-gia-va-vung-lanh-tho-107018.html

Hạng B2
15/3/14
275
162
43
Từ 12/4-15/4 có hội chợ du lịch tổ chức tại công viên 23/9, sẽ có khuyến mãi ...Bác nào cần ghé qua.