Hạng D
14/8/15
1.568
23.687
113
Tội chưa thành lập do chưa lấy đồ, hình như luật không có tội âm mưu trộm cắp nên không xử được hoặc tội nhẹ mấy ảnh lười xử
Cái này phải hỏi anh @Bravia

Hạng D
14/8/11
4.167
87.956
113
hỏi như tiêu đề ạ.
sáng nay ngồi cafe vỉa hè thì nghe hô cướp, mình thấy nó ở một khoản cách đủ để phản ứng, nếu nhảy ra cản nó tông cho thì bỏ mợ mà ném cái ghế ra nó té xui nó đứng hình luôn thì mình cũng mệt. cuối cùng em chọn không phản ứng gì và cảm thấy khó chịu từ sáng giờ vì mình làm vậy.
nên hỏi lỡ mình ném cái ghế ra nó tông ngã xuống bị thương thì mình có chịu trách nhiệm ở mức độ nào? em đang ở VN nên hỏi chứ đừng so với Mẽo nha.
Trong một sat na đó ném hay không ném ghế thực lòng m6. không biết trước được.
Nhưng ném hay không ném ghế thì m6. Cũng ko lên đây hỏi vì :
  • Ném ghế thì ko lên đây hỏi vì ngay sau khi ném đã ko muốn cho ai biết. Biết chỉ thêm phiền trăm bề.
  • Không ném thì cũng ko muốn ai biết vì thật lòng cũng thấy xấu hổ.
Vậy thà giấu đi ..... vẹn cả mấy đường.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
21/5/14
2.456
29.787
113
33
Trong một sat na đó ném hay không ném ghế thực lòng m6. không biết trước được.
Nhưng ném hay không ném ghế thì m6. Cũng ko lên đây hỏi vì :
  • Ném ghế thì ko lên đây hỏi vì ngay sau khi ném đã ko muốn cho ai biết. Niết chỏ thêm phiền trăm bề.
  • Không ném thì cũng ko muốn ai biết vì thật lòng cũng xấu hổ.
Vậy thà giấu đi ..... vẹn cả mấy đường.
Ko ném lên đây mở thớt là chuẩn cnl chân chính rồi anh ơi

Tập Lái
17/2/19
15
240
31
tiện thể sao luật Việt Nam mình nếu bắt ăn trộm vào nhà mà nó chưa kịp lấy gì thì coi như k có tội vậy ạ?
Chả lẻ đợi nó lấy đồ, giết ng rồi mới bắt nó.
Trường hợp: Trộm leo tường cty em ban đêm, bị bv phát hiện thông qua hệ thống camera, a e + đàn chó ra quây bắt. Gọi CA dẩn lên phường, sáng mai thì nghe nói là do nó chưa trộm gì nên cho nó về... VL
Trộm rồi cũng cho về thì không trộm cho về đâu có gì lạ a.