Tập Lái
8/9/21
0
0
0
30
Kiểm tra App trong trình duyệt bằng ionic server hoặc bằng trình giả lập. Đó là cách duy nhất để kiểm tra chính xác cách ứng dụng của bạn sẽ hoạt động và hoạt động như thế nào, nhiều Ionic Native chỉ hoạt động khi nó được chạy trên phần cứng thực tế.

Để kiểm tra các plugin liên quan đến phần cứng, chúng ta phải chạy ứng dụng của mình trên thiết bị Android thực. Để chạy App ionic trong thiết bị Android sử dụng hệ thống ubuntu, hãy làm theo các bước dưới đây.

Yêu cầu

1. Java JDK
  2. Gradle
  3. Android Studio hoặc Công cụ SDK

Cài đặt Java

Chạy lệnh sau để cài đặt JDK 8 trên hệ thống của bạn.

sudo apt-get install openjdk-8-jdk
Xác minh cài đặt.

java -version

Tải xuống Gradle

Chạy các lệnh sau để tải Gradle xuống hệ thống của bạn.

sudo apt-get install wget unzip
sau đó

Bạn luôn có thể kiểm tra trang phát hành Gradle để tìm liên kết đến phiên bản mới nhất của Gradle.

Cài đặt Gradle

Tạo một thư mục để cài đặt Gradle.

sudo mkdir /opt/gradle
Giải nén kho lưu trữ đã tải xuống vào thư mục mới được tạo.

sudo unzip -d /opt/gradle gradle-3.4.1-bin.zip
Định cấu hình PATH để tệp thực thi của gradle có thể được thực thi trực tiếp ở bất kỳ đâu trên hệ thống. Hoặc nếu bạn muốn cài đặt vĩnh viễn bằng dòng dưới đây trong tệp ~ / .bashrc của bạn, trong thư mục chính của bạn để xem tệp đó, hãy nhấn Ctrl + h trong danh bạ của bạn.

export PATH=$PATH:/opt/gradle/gradle-3.4.1/bin
Bạn có thể chạy lệnh sau để kiểm tra xem quá trình cài đặt Gradle có thành công hay không.

gradle -v
Quá trình cài đặt hoàn tất. Hệ thống của bạn hiện đã sẵn sàng để xây dựng các chương trình bằng Gradle.

Android Studio ** hoặc Công cụ SDK

• Sau khi bạn đã tải xuống các công cụ SDK, bạn phải thiết lập đường dẫn trang chủ android trong máy của mình. Đối với điều đó trong bảng điều khiển, chỉ cần nhập những thứ này (nhớ thay đổi vị trí hiện tại của bạn)
  • export ANDROID_HOME=$HOME/your sdk pathexport PATH=$PATH:$ANDROID_HOME/tools
Nếu bạn muốn đặt nó vĩnh viễn, chỉ cần thêm những dòng đó trong tệp /.bashrc.

Để chạy App, tất cả những gì bạn phải làm là bật gỡ lỗi USB và Chế độ nhà phát triển trên thiết bị Android của bạn, sau đó chạy theo từ dòng lệnh.

ionic cordova run android --device

Việc bật gỡ lỗi USB và Chế độ nhà phát triển có thể khác nhau giữa các thiết bị, nhưng dễ dàng tra cứu bằng tìm kiếm của Google. Bạn cũng có thể kiểm tra bật tùy chọn nhà phát triển trên thiết bị trong tài liệu Android.

Bây giờ lệnh trên có thể đưa App Android của bạn vào thiết bị của bạn mà bạn có thể kiểm tra trực tiếp từ thiết bị.

Thiên Thời Media thứ ba là một công ty dịch vụ CNTT hàng đầu. Chúng tôi là công ty Thiết kế App di động, thoại và web được xếp hạng hàng đầu với hơn 10 năm kinh nghiệm. Thành công của khách hàng là cốt lõi của hệ thống giá trị của chúng tôi.

Chúng tôi có chuyên môn về các công nghệ mới nhất bao gồm iOs, Android. Thiên Thời Media đã phát triển các giải pháp thông minh, có thể mở rộng và sáng tạo cho khách hàng trong nhiều ngành.

Nhóm các nhà phát triển tận tâm của chúng tôi kết hợp kiến thức và kỹ năng của họ để phát triển và cung cấp các App web và thiết bị di động nhằm thúc đẩy hoạt động kinh doanh và tăng sản lượng cho khách hàng của chúng tôi.