Sau khi đọc bài này bên Tinh Tế, em muốn hỏi các chuyên gia box ký thuật, có bác nào có những kỹ năng "ôm cua chữ chi", "quay xe bootleger", "quay xe J-turn", để em theo học hỏi?
Hay là mình lập 1 hội các bác?

An toàn giao thông là một vấn đề được quan tâm ở khắp nơi trên thế giới nói chung và Việt Nam nói riêng. Trong rất nhiều yếu tố khách quan cũng như chủ quan thì kỹ thuật lái xe có ảnh hưởng hết sức quan trọng tới việc beo đảm an toàn của bạn. Bạn có biết: Hơn 6 triệu vụ tai nạn xe hơi ở Mỹ sẽ không xảy ra nếu người lái có kiến thức nhiều hơn về kỹ thuật lái xe an toàn ?

Những tay lái xe chuyên nghiệp và nhiều kinh nghiệm thường có những kỹ thuật riêng để bảo vệ an toàn của mình ngay cả khi tham gia giao thông và trên trường đua. Vậy tại sao chúng ta không học tập một số kỹ thuật từ các "chuyên gia" này? Infographic sau đây sẽ cung cấp cho bạn một số kỹ thuật lái xe chuyên nghiệp từ các chuyên gia, từ đó chúng ta có thể áp dụng để bảo đảm an toàn tính mạng cho bản thân cũng như gia đình trong mọi chuyến đi.
click

Hạng C
17/10/06
674
751
93
2 kỹ thuật quay xe chắc là phải tập luyện nhiều mới có nội công thâm hậu được. Nhưng mà làm gì có cơ hội tập luyện. Cám ơn bác chủ

Hạng B2
18/5/07
371
310
63
Ngày xưa em học quay J-Turn trên xe Lada của Liên Xô, thì thầy dạy là chạy tốc độ cao, bẻ hết lái thật nhanh đồng thời giật phanh tay gấp, sau khi quay xong hạ phanh tay nhanh, chuyển số thấp hơn, đạp ga mạnh. Em thử trong bãi rồi, quay chuẩn lắm ạ.

Hạng D
11/8/09
2.853
177
63
Ngày xưa em học quay J-Turn trên xe Lada của Liên Xô, thì thầy dạy là chạy tốc độ cao, bẻ hết lái thật nhanh đồng thời giật phanh tay gấp, sau khi quay xong hạ phanh tay nhanh, chuyển số thấp hơn, đạp ga mạnh. Em thử trong bãi rồi, quay chuẩn lắm ạ.
:3dtangtraitim::3dtangtraitim: