Tập Lái
23/7/15
5
2
3
29
Thành phồ Hồ Chí Minh
Em năm nay 20 t. có định hướng tương lai muốn dấng thân vào nghề ô tô. sắp tới em tính đăng ký vào học nghề công nghệ ô tô . nhưng em có 1 băn khoăn không biết hỏi ai là :" học và làm thế nào để có thể trở thành 1 người thợ giỏi " hy vọng những các chú, các anh đi trước có kinh nghiệm về vấn đề này có thể chia sẻ , chỉ giáo cho em . xin cám ơn

• Like
Reactions: milan2006
Hạng D
28/3/15
1.924
9.320
113
49
Học sửa chữa ô tô có nhiều phần (điện, điện lạnh, gầm, máy. Sơn, đồng...) em học ở trường bao quát hết các môn. Nếu em có năng khiếu về phần nào thì nên theo phần đó là được.
Chúc em tìm được sở thích cái món mà mình có năng khiếu để học và trở thành 1 thợ giỏi.

• Like
Reactions: nt.08437
Hạng D
28/2/09
1.043
821
113
HCM city
Em năm nay 20 t. có định hướng tương lai muốn dấng thân vào nghề ô tô. sắp tới em tính đăng ký vào học nghề công nghệ ô tô . nhưng em có 1 băn khoăn không biết hỏi ai là :" học và làm thế nào để có thể trở thành 1 người thợ giỏi " hy vọng những các chú, các anh đi trước có kinh nghiệm về vấn đề này có thể chia sẻ , chỉ giáo cho em . xin cám ơn
Kiếm người quen nào là thợ sữa xe giỏi xin theo vừa phụ vừa học hỏi .
Ko quen ai thì phải học qua trường lớp , có bằng cấp thì xin vô gara làm , làm từ thấp lên cao . Muốn thành thợ giỏi phải va chạm nhiều , ko phải muốn giỏi là giỏi liền đc.

• Like
Reactions: island19942009
Hạng D
17/10/14
4.837
11.463
113
Bác cứ phá thật nhiều ô tô vào, càng phá nhiều càng biết nhiều…..:)

Hạng D
4/2/05
1.060
990
113
- trước tiên bác phải đọc hiểu tiếng anh chuyên ngành oto thật tốt để hiểu rõ hướng dẫn của nhà sản xuất, xem chương trình về oto .
- học lý thuyết tại trường nghề.
- tìm thợ giỏi học thực hành.
- bác phải đi từng giai đọa.
1. Hiểu rõ nguyên lý vận hành từng linh kiện và sự tương tác của chúng.
2. Bắt đúng bệnh thay đúng linh kiện.
3. Tập trung vào 1 bộ phận bác muốn phát triển chuyên môn.

• Like
Hạng D
16/4/14
2.588
3.859
113
Học nghề công nghệ ô tô và học làm thợ sửa xe ô tô là khác nhau nhé. Nếu bác chủ muốn thành thợ sửa xe giỏi thì trước tiên phải tìm được thầy giỏi, cái này rất quan trọng. Gặp thầy giỏi thì họ sẽ biết học trò đó có thể là thợ sửa xe hay không và qua những bài học đầu tiên sẽ biết hướng học trò nên chuyên về cái gì : điện, đồng sơn, máy...

Hạng D
14/1/09
1.005
177
63
49
Muốn giỏi thì phải học, quan trọng nhất là thái độ học thế nào để các thợ giỏi khác họ chỉ cho em.
Đừng tỏ vẻ giỏi hơn người khác, siêng năng, không ngại khó khăn
Có một số thợ giỏi dấu nghề, em đừng hỏi nhiều, càng hỏi nó càng dấu, cứ như kg cần học, quan sát nó làm thì học lóm.

• Like