Hạng B2
25/8/13
175
113
43
Xin các bác chịu khó đọc và cho em ít ý kiến, như cách em nêu sau đây là có đúng không ạ ? :3dquaytay:

Vì DVD CASKA Trường Hải tặng cho KIA FORTE 2013 âm thanh quá tệ.nên em muốn cải thiện âm thanh và làm như sau:

1/Em sẽ mua lại đầu CD ZIN 6 đĩa có BLUETOOTH theo xe và thay thế DVD (tầm 2tr trên Ebay)
2/Sau đó em dùng máy tính bảng 7 in gắn vào xe rồi kết nối qua BTOOTH (máy tính bảng em có sẵn)
3/Về hiển thị cho camera lùi, em sẽ thay thế cái gương ngó phía sau trong xe ( tầm 1tr2)

Dự chi phí tầm 4tr e sẽ cải thiện được âm thanh . Em nêu những đều trên khi áp dụng vào thực tế có đúng không các bác ? hay lý thuyết em nghĩ nó được nhưng lắp ko được ? :3dtangtraitim:

Nếu chi phí tầm 4tr, có cách nào cải thiện âm thanh hay hơn cách trên không ? Em ko phải người nghe nhạc chuyên nghiệp, dòng nhạc em nghe là nhạc trẻ không hà . Nhưng âm thanh hiện tại tệ ko chấp nhận được

Mong các bác cho em xin ít tư vấn , để em oder từ ebay về , mà ko được chắc em khóc mất :(
:3dmong:

Hạng C
18/1/14
646
1.563
93
Riêng vụ dùng Bluetooth để kết nối âm thanh là ko ổn thui ạ….Chắc bác dùng luôn cổng Aux 3.5mm sẽ cho hiệu quả cao hơn…
Sao không ổn vậy bác Gà ? Khai sáng giúp em tí ! :)
Em cũng đã thử nghe nhạc bằng kết nối bluetooth. Cảm giác âm thanh nghe dở hơn là kết nối bằng USB. Hơi nghẹt nghẹt ! Trong khi đó các file âm thanh đều giống nhau vì em copy sang.

• Like
Reactions: Xe-chuong-ga
Hạng D
17/10/14
4.837
11.463
113
Sao không ổn vậy bác Gà ? Khai sáng giúp em tí ! :)
Em cũng đã thử nghe nhạc bằng kết nối bluetooth. Cảm giác âm thanh nghe dở hơn là kết nối bằng USB. Hơi nghẹt nghẹt ! Trong khi đó các file âm thanh đều giống nhau vì em copy sang.
Bản thân cái đường truyền Bluetooth nó không tuyền tải đầy đủ cả dải tần âm thanh nên nghe nó không hay là đúng gòi bác….Dùng cáp cắm trực tiếp nghe hay hơn nhìu ạ. Mà cái đầu CD nguyên bản Fọt tè nó đọc USB ok, bác chơi nhạc trực tiếp từ USB ko hơn sao mà phải dùng Tablet vại??? Còn muốn âm thanh hay nhất chỉ có dùng CD thui….MP3 chất lượng cao nhất cung ko bằng CD được…..:)

Hạng B2
25/8/13
175
113
43
Bản thân cái đường truyền Bluetooth nó không tuyền tải đầy đủ cả dải tần âm thanh nên nghe nó không hay là đúng gòi bác….Dùng cáp cắm trực tiếp nghe hay hơn nhìu ạ. Mà cái đầu CD nguyên bản Fọt tè nó đọc USB ok, bác chơi nhạc trực tiếp từ USB ko hơn sao mà phải dùng Tablet vại??? Còn muốn âm thanh hay nhất chỉ có dùng CD thui….MP3 chất lượng cao nhất cung ko bằng CD được…..:)
tại em tính lấy tablet thay thế DVD ( nghe nhạc , xem phim , google map) cắm từ lỗ 3,5mm trên tablet dô cổng AUX của ổ CD , âm thanh có OK ko bác ? hay phải chế , chiết gì để được âm thanh như ý hả bác ?

Hạng B2
25/8/13
175
113
43
tại em tính lấy tablet thay thế DVD ( nghe nhạc , xem phim , google map) cắm từ lỗ 3,5mm trên tablet dô cổng AUX của ổ CD , âm thanh có OK ko bác ? hay phải chế , chiết gì để được âm thanh như ý hả bác ?

Hạng D
17/10/14
4.837
11.463
113
Ah, ok hiểu ý bác gòi ạ…
Phần Audio cắm như vậy ok đó bác….Nó tương thích tốt, chắc ko cần chế chiếc gì thêm ạ….

Hạng D
17/10/14
4.837
11.463
113
Ah, ok hiểu ý bác gòi ạ…
Phần Audio cắm như vậy ok đó bác….Nó tương thích tốt, chắc ko cần chế chiếc gì thêm ạ….