Tập Lái
5/5/15
3
0
1
E đang tính đi Nhật sau đó là tới Hàn 1 chuyến để mở rộng tầm mắt, khám phá cảnh đẹp tuyệt vời của mùa thu mà e chỉ được thấy ở trên tivi sách báo, thấy hoài nên thèm đi quá :)), với lại có ông bạn cũng đang ở Nhật đăng ảnh lên thấy phát ham. Nhưng qua tìm hiểu thì hình như Visa Nhật và cả Hàn đều rất khó xin :( ko biết các cụ dày dạn kinh nghiệm đã xin visa rồi giúp đỡ thằng em nhỏ này với, nếu có contact người làm hay thủ tục gì để làm dễ dàng thì tốt quá ạ, nếu dc share cho e với. Đa tạ các vị tiiền bối

Hạng F
29/10/16
11.560
22.046
113
Pháp
E đang tính đi Nhật sau đó là tới Hàn 1 chuyến để mở rộng tầm mắt, khám phá cảnh đẹp tuyệt vời của mùa thu mà e chỉ được thấy ở trên tivi sách báo, thấy hoài nên thèm đi quá :)), với lại có ông bạn cũng đang ở Nhật đăng ảnh lên thấy phát ham. Nhưng qua tìm hiểu thì hình như Visa Nhật và cả Hàn đều rất khó xin :( ko biết các cụ dày dạn kinh nghiệm đã xin visa rồi giúp đỡ thằng em nhỏ này với, nếu có contact người làm hay thủ tục gì để làm dễ dàng thì tốt quá ạ, nếu dc share cho e với. Đa tạ các vị tiiền bối
Vào quốc tịch Mỹ or Tây âu, khỏi visa :):):):):):):):):)

Hạng B2
16/4/13
419
859
93
đi tự túc phải sắp xếp đủ thứ và trước tầm 2 3 tháng. E có mấy đứa bạn cầm gần 50 chai qua đó 5 6 ngày bơi bển luôn, hết sạch tiền. còn đi tour thì khỏe, bên hãng lo hết giấy tờ với có hướng dẫn viên ngta lo hết chuyến đi, chỉ việc đi thôi! mùa này bên đó đang đẹp nên tranh thủ thời gian đi chơi thui chứ qua đó mò đường thì hết mùa :))
Chuẩn là đây. Nếu việc làm Visa mà còn phải hỏi thì nhiều khả năng không thạo việc đi du lịch bụi đâu, tốt nhất theo tour. Đi bụi tốn hơn rất nhiều lần nếu ít kinh nghiệm. Muốn rẻ hơn tour cần phải cực kỳ thông thạo.

• Like
Reactions: bbsock
Tập Lái
6/10/13
24
3
3
ngoài rừng lá đỏ thì còn gì nữa ko các bác? E cũng muốn đi mà ko lẽ ngày nào cũng qua ngắm rừng lá đỏ :)) bác nào đi rồi cho e xin chút ý kiến vớii

Tập Lái
6/10/13
24
3
3
suối nước nóng, lễ hội, đặc sản, mấy chỗ nổi tiếng như núi phú sĩ, vườn quốc gia,... nhiều lắm bác ơi :)) bác tự lên plan hả?
chắc tự lên rồi e theo plan đó đi luôn mà thấy vẫn lấn cấn chi phí quá! Ko biết mấy huynh có cao kiến gì ko nhể?

Tập Lái
17/10/13
3
3
3
Mùa này khí hậu mát mẻ đi với gia đình nghỉ dưỡng thì toẹt dời luôn bác ơi. E mới đi với gia đình về cách đây 2 tuần vẫn còn cảm giác lâng lâng bên đó. haizz 5 ngày 4 đêm qua cái rụp

Tập Lái
9/10/13
1
2
3
Đi tour đi thì ko quá khó để làm gì visa đâu thớt. Công ty du lịch người ta sẽ lo hết tới a - z, mình chỉ việc chuẩn bị đồ và dong thui. Quan trọng là chất lượng dịch vụ của tour đó tốt ko thui, qua đó đã lớ ngớ ko biết gì mà còn để tụi nó bỏ cho tự bơi 1 mình thì chết. Bác tìm hiểu kĩ mấy cái tour nha, nhất là tour giá rẻ, nhiều hãng lừa đảo hoặc dịch vụ kém lắm.

• Like
Reactions: ngocduc43
Tập Lái
5/5/15
3
0
1
E giống mấy bác trên luôn, vote Nhật ,có vẻ là điểm đến lý tưởng cho gia đình đấy :D e vừa mới về, khí hậu mùa thu phải gọi là quá good. à P/s là e đi theo tour đó bác, tại mùa này nhiều tour đang giảm giá có tầm 15 16tr, ngu gì ko đi, mình chỉ việc đóng tiền, vác balo lên và đi thôi ko cần phải lo gì cả kể cả giấy tờ, đi tự túc thì mắc gấp đôi ấy chứ chả đùa đâu..
nghe có vẻ kích thích đấy bác ạ :)) mà e nghe nói bên đó taxi mắc gấp 4 5 lần VN phải ko nhể?? bác qua đó đi chơi bằng phương tiện gì??

Tập Lái
17/10/13
3
3
3
ngoài rừng lá đỏ thì còn gì nữa ko các bác? E cũng muốn đi mà ko lẽ ngày nào cũng qua ngắm rừng lá đỏ :)) bác nào đi rồi cho e xin chút ý kiến vớii
thiếu gì bác ơi, núi phú sĩ, mấy ngôi làng cổ hồi xưa cũng đẹp lắm, nếu hứng thì suối nước nóng luôn, nghe thiên hạ đồn là suối tự nhiên đẹp lắm, nhìn như con người làm nên vậy. Đi tour thì trong plan nó có ghi rõ mấy địa điểm du lịch mà bác :)) e cho bác coi cái plan của e đi nè, hãng này ghi rất rõ ràng, đọc là thấy ưng rùi :D
tugo.com.vn/tours/tour-nhat-ban-5n4d-nagoya-hakone-fuji-mount-tokyo-nagoya-tugo/

Tập Lái
6/10/13
24
3
3
thiếu gì bác ơi, núi phú sĩ, mấy ngôi làng cổ hồi xưa cũng đẹp lắm, nếu hứng thì suối nước nóng luôn, nghe thiên hạ đồn là suối tự nhiên đẹp lắm, nhìn như con người làm nên vậy. Đi tour thì trong plan nó có ghi rõ mấy địa điểm du lịch mà bác :)) e cho bác coi cái plan của e đi nè, hãng này ghi rất rõ ràng, đọc là thấy ưng rùi :D
tugo.com.vn/tours/tour-nhat-ban-5n4d-nagoya-hakone-fuji-mount-tokyo-nagoya-tugo/
ồ, mới tìm hiểu thêm đúng là có nhiều thứ để đi thiệt, riêng đi mấy chỗ trong tour thôi đã thấy nhiều lắm rồi :)) nghe nói qua đó đi bộ sml gần 2 3 km mới ra dc tàu điện ngầm hả bác?? mèn ơi vậy đi sao nổi trùi, có bụng cả rồi.