Hạng D
22/6/10
1.609
31.379
113
Mấy chức năng đó ko phù hợp ở đường VN,

ko phù hợp với đường ở Hà Nội - Sài Gòn thôi, chứ ở các tỉnh vẫn xài tốt Tintruc...

... mả mẹ mấy thằng đầu bò cho rằng phải đánh thuế xe thật nặng để tránh kẹt xe. Vì SG-HN kẹt xe mà 62 tỉnh thành còn lại phải chịu thuế y chang nhau

• Like
Reactions: SubaruLover
Hạng D
4/5/12
4.400
26.597
175
ko phù hợp với đường ở Hà Nội - Sài Gòn thôi, chứ ở các tỉnh vẫn xài tốt Tintruc...

... mả mẹ mấy thằng đầu bò cho rằng phải đánh thuế xe thật nặng để tránh kẹt xe. Vì SG-HN kẹt xe mà 62 tỉnh thành còn lại phải chịu thuế y chang nhau
À cái này đúng nè, nói chung nếu chạy trong nội thành thì mấy cái đó cho vui, nhưng chạy ngoại thành quốc lộ thì khá ổn với an toàn đó. Em đã từng thấy cái tính năng cảnh báo điểm mù trên xe ... Đi trong nội thành lúc nào nó cũng sáng, cái chức năng chống va chạm trước nữa, kêu mà nhức đầu luôn ha ha.

Hạng D
4/5/12
4.400
26.597
175
Chưa biết Auto Pilot bên Tesla nó có chạy được ở VN không, nhưng em đoán chắc chạy được 1 hôm nó khóa 4 cái bánh xe lại rồi hiện thông báo. Để đảm bảo an toàn cho mày, mày không nên ra đường nữa ...

Hạng B2
19/11/10
164
2.960
133
Người Việt thì không cần phải an toàn hả anh. Sao không thêm 1 phiên bản nữa có đầy đủ các chức năng trên dành cho các đối tượng có nhu cầu thực sự.

=>

Không phải an toàn mà là các chức năng đó không hoạt động được với điều kiện gt ở VN và gây ra nhiều phiền toái (ví dụ xe không thể nhích vì xe máy bao quanh quá sát)
Cứ cho những điều anh nói là đúng, và mình sẽ tìm hiểu kỹ về các chức năng này, nhưng như mình nói, sao ko có thêm 1 lựa chọn nữa cho những người có nhu cầu thực sự.
Ví dụ cụ thể: gia đình mình hiện 1 tháng di chuyển khoảng 3000km trên cao tốc và quốc lộ, các chức năng đó qua hữu ích đi chứ. Trong tp thì mình có con focus trụi lủi dùng hàng ngày rồi

• Like
Reactions: SubaruLover
Hạng D
22/6/10
1.609
31.379
113
Chưa biết Auto Pilot bên Tesla nó có chạy được ở VN không, nhưng em đoán chắc chạy được 1 hôm nó khóa 4 cái bánh xe lại rồi hiện thông báo. Để đảm bảo an toàn cho mày, mày không nên ra đường nữa ...

khó, chạy theo phần mềm, mà phần mềm thì phải có lập trình, mà lập trình thì phải có Logic... Luật VN điều này đá điều kia, mơ mơ hồ hồ thì thằng nào lập trình cho nổi.

Hạng D
4/5/12
4.400
26.597
175
khó, chạy theo phần mềm, mà phần mềm thì phải có lập trình, mà lập trình thì phải có Logic... Luật VN điều này đá điều kia, mơ mơ hồ hồ thì thằng nào lập trình cho nổi.
Hay viết thư nói anh Elon đưa cho em chiếc xe về em phá ngồi lập trình cho nó ở giao thông VN nhỉ. Hehe

Hạng D
4/5/12
4.400
26.597
175
Cứ cho những điều anh nói là đúng, và mình sẽ tìm hiểu kỹ về các chức năng này, nhưng như mình nói, sao ko có thêm 1 lựa chọn nữa cho những người có nhu cầu thực sự.
Ví dụ cụ thể: gia đình mình hiện 1 tháng di chuyển khoảng 3000km trên cao tốc và quốc lộ, các chức năng đó qua hữu ích đi chứ. Trong tp thì mình có con focus trụi lủi dùng hàng ngày rồi
Focus trong thành phố có auto brake đó, hôm test drive em đòi thử, bị thằng cha kỹ thuật ngồi kế bên đá xuống xe luôn, bảo chỉ test trong điều kiện an toàn ... Trong khi đó bọn Merc test drive thì bảo tụi bây cứ chạy bám đít xe trước 2 thân xe thôi đừng sợ gì... Xe nó tự thắng thật =)).

Thật ra trong mấy tính năng đó thì Kona cũng có hết, Tuscon cũng có, tụi nó có bán thêm Parts bên ngoài lắp vô nữa, nghe đồn là được. Nhưng cần phải có máy cân chỉnh, chứ không đang chạy tự nhiên có thằng đằng trước nó thắng chúi nhủi rồi xe không đi nữa thì khổ

Hạng D
16/1/13
4.800
81.107
113

=>

Đúng rồi, chạy ra ngoài xa city thì thấy cũng rất cần thiệt :)

Vậy thì viết thư hoài ép tụi nó có thêm bản cao hơn có các chức năng đó cho người cần .

Hạng D
4/5/12
4.400
26.597
175

=>

Đúng rồi, chạy ra ngoài xa city thì thấy cũng rất cần thiệt :)

Vậy thì viết thư hoài ép tụi nó có thêm bản cao hơn có các chức năng đó cho người cần .
Bọn nó trả lời, có tiền muốn mua bản cao hơn thì qua đây mà mua
https://www.mercedes-benz.com.vn/co...s/gle-class/gle_suv/facts/comfort/safety.html