Hỏi Đường? Làn dành cho xe rẽ trái

Hạng B2
2/5/15
160
94
28
38
Em hỏi ngu tý, em đi 4B và e tính đi thẳng thì nếu e dừng đèn đỏ ngay làn sát con lươn như hình thì e có bị phạt không, quốc lộ 51 em hay đi có nhiều chỗ như này
Làn dành cho xe rẽ trái

Tập Lái
7/7/15
4
5
3
41
Làn đi thẳng hoặc ré trái, đi sao kệ tui mắc gì phạt. Nhưng sẽ có xxx đói thổi vô , chiến thôi hehe

• Like
Reactions: nta139
Hạng B2
2/5/15
160
94
28
38
Vậy cũng hơi kẹt cho mấy xe rẽ trái chờ phía sau nhỉ, vì nhiều trụ đèn cho rẽ trái trước khi đi thẳng. Hỏi cho rành để có gì chiến chứ thường em cũng lách vào trong cho xe rẽ trái đi

• Like
Reactions: nta139
Hạng B2
16/10/14
495
547
93
48
thường là đèn ở len ngoài cùng là đèn có mũi tên chỉ trái ,nếu đèn có mũi tên chỉ trái đỏ,hai đèn len đi thẳng xanh , bác không được rẽ trái , nhưng vẩn được đi thẳng ,còn nếu đèn rẽ trái xanh ,thì chắc chắn đèn ở 2 len đi thẳng phải đỏ bác không được dừng ở len rẽ trái , mà phải tấp vào len đi thẳng chờ đèn , em hểu vậy mong chỉ giáo

• Like
Reactions: Corrolla and xlive
Hạng D
30/3/09
1.112
1.196
113
Chỗ nào có 2 đèn mà có 1 đèn dành riêng cho làn rẽ trái thì ko dc dừng (vì lúc này thường là đi thẳng thì đỏ mà rẽ trái thì xanh để xe rẽ trái hoặc quay đầu ko bị cản trở bởi xe đi thẳng). Còn lại dừng thoải mái vì lane đó cho đi thẳng và gặp đèn tín hiệu đỏ thì dừng thôi dù ông nào muốn rẽ trái hay quay đầu gì đó thì cũng vẫn phải dừng tuân thủ tins hiệu đèn. Nhiều chỗ có bảng như vậy nhưng đến gần nút giao có thêm lane riêng cho rẽ trái/ quay đầu thì đừng leo qua đó là dc.

Hạng D
23/3/15
1.272
3.922
113
Theo ý cá nhân em thì đi thẳng được nhưng trên thực tế mấy anh CSGT hay chỉ gậy vào, nếu gặp tài xế hơi yếu bóng vía (không vững về luật) thì mấy ảnh làm khó được, còn gặp anh em OS thì họ không dám làm khó đâu...

• Like
Reactions: Franco Baresi
Hạng B2
2/5/15
160
94
28
38
Chỗ nào có 2 đèn mà có 1 đèn dành riêng cho làn rẽ trái thì ko dc dừng (vì lúc này thường là đi thẳng thì đỏ mà rẽ trái thì xanh để xe rẽ trái hoặc quay đầu ko bị cản trở bởi xe đi thẳng). Còn lại dừng thoải mái vì lane đó cho đi thẳng và gặp đèn tín hiệu đỏ thì dừng thôi dù ông nào muốn rẽ trái hay quay đầu gì đó thì cũng vẫn phải dừng tuân thủ tins hiệu đèn. Nhiều chỗ có bảng như vậy nhưng đến gần nút giao có thêm lane riêng cho rẽ trái/ quay đầu thì đừng leo qua đó là dc.
Mấy bác làm e bối rối quá. E hỏi rõ lại nhé. Gặp trụ đèn có đèn riêng cho xe rẽ trái, đèn rẽ trái xanh và đi thẳng đỏ thì e có được dừng đèn đỏ ở len sát con lươn như hình trên ko?